Shin sauro na cizon karnuka?

152 views
3 min. don karatu

Shin sauro na cizon karnuka? Abin takaici, amsar ita ce eh, haka ne. Kuma idan ba ku hana cizon sauro ba, kare ku na cikin haɗarin kamuwa da cututtukan zuciya. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a saka hannun jari a cikin magungunan sauro don karnuka.

Sauro ba sa cizon karnuka kawai

Ba kai kaɗai ba ne wanda sauro zai iya ɗauka a matsayin magani a cikin watannin bazara. Sauro na iya ciji karenka da kyau.1 Yawancin lokaci ana zana su zuwa wurare masu faɗi na kare ku, kamar baya ko ƙafafu na baya, amma suna iya ciji ɗan tsana a ko'ina. Karnuka yawanci suna ƙaiƙayi daga cizon sauro na ƴan sa'o'i a mafi yawa.

Amma ƙaiƙayi ba shine mafi munin abu game da sauro ba. Wani lokaci karnuka na iya samun ciwon zuciya daga cizon sauro. Cizon sauro mai kamuwa da cuta na iya shigar da tsutsotsi marasa girma da ake kira microfilariae a cikin jinin kare ku. Bayan watanni biyu, sun sami tushe a cikin zuciyar kare ku kuma suka fara girma. Idan sauro ya ciji kare mai cutar, zai iya ba da tsutsotsin zuciya ga wasu karnuka, yana ci gaba da zagayowar kamuwa da cuta.

Har ila yau, sauro na iya haifar da wasu cututtuka, irin su cutar ta West Nile ko Eastern equine encephalitis (EEE). Dukansu nau'ikan ba su da yawa a cikin karnuka, amma yana yiwuwa a kama su.2 Karnuka kuma na iya kamuwa da cutar Zika daga sauro, amma wannan ba a bayyane yake ba saboda lokuta ba su da yawa.3 Duk waɗannan ƙwayoyin cuta na iya yin muni idan sauro masu kamuwa da cuta ya ciji mutane, wanda shine wani dalili na kare gidan ku daga ƙwanƙwasa ƴan mafarauta.

Gwada maganin sauro ga karnuka

Kare kare ka daga sauro yana da mahimmanci don kare ɗan kwikwiyo daga tsutsotsin zuciya. Wannan yana da sauƙi a yi tare da magungunan sauro da aka tsara musamman don karnuka. Hakanan zaka iya siyan magungunan ƙuma da kaska, wanda zai ƙara kori sauro.

Adams Flea da Tick Collar na Karnuka da Ƙwararru na tunkuɗe sauro* har tsawon wata shida akan kowace kwala. Kowane fakitin ya zo tare da kwala biyu, yana ba da ɗaukar hoto don cikakken shekara. Ƙaƙƙarfan ƙwanƙwasa ɗaya-daidai-duk suna daidaitacce kuma mai hana ruwa. An ƙera shi da fasaha mai ɗorewa, waɗannan kwalabe suna da kyau don hana manyan ƙuma da kaska.

Adams Plus Flea & Tick Spot On for Dogs samfuri ne na zahiri wanda za'a iya shafa wa karenku duka yana tunkudewa kuma yana kashe sauro. Samfurin kuma yana kashe manyan ƙuma da kaska kuma yana hana sake kamuwa da ƙuma har tsawon kwanaki 30 akan kowane magani.

Baya ga kare kare ku, kuna iya kare farfajiyar ku. Ka guji tsayawa ruwa inda sauro zai iya hayayyafa, kuma kar ka fitar da karenka waje da magariba ko wayewar gari lokacin da sauro ya fi aiki. Idan kuna son ɗaukar "kariyar sauro" zuwa mataki na gaba, za ku iya ƙara kare kariya daga kwari tare da Adams Yard & Garden Spray. Wannan fesa ba wai sauro kawai yake kashewa ba, har ma da ƙuma, kaska da tururuwa.

Abin takaici, sauro suna sha'awar kare ku kamar yadda suke cikin ku. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a sami maganin sauro mai kyau da kuma kula da farfajiyar ku. Tare da ɗan ƙaramin shiri, kai da ɗan ɗigon ku za ku iya jin daɗin abubuwan ban sha'awa na waje kamar yadda kuke so ba tare da damuwa na buzzing kwari suna lalata nishaɗinku ba.

1. Mahaney, Patrick. "Cizon ƙwari guda 7 a cikin karnuka da kuliyoyi." PetMD, Afrilu 24, 2015, https://www.petmd.com/dog/slideshows/parasites/common-bug-bites-on-dogs-cats?view_all=1.

2. Gwamnatin tarayya. "WNV da EEE a cikin dabbobi". Mass.gov, https://www.mass.gov/service-details/wnv-and-eee-in-animals.

3. Jami'ar Illinois a Urbana-Champaign, College of Veterinary Medicine. "Shin dabba na zai iya samun cutar Zika?" VetMed.Illinois.Edu, Satumba 29, 2016, https://vetmed.illinois.edu/pet_column/zika-virus-pets/#:~:text=Eh, wasu suna yi, amsawar rigakafi ga ƙwayar cuta.

* ban da California

A baya
FleasMatakai 3 don Rigakafin Kutse da Kaska
Na gaba
FleasYadda ake wankan kyanwa
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×