Matakai 3 don Rigakafin Kutse da Kaska

133 views
5 min. don karatu

Fles da kaska suna jin ƙishirwar jini! Waɗannan ƙananan ƙwayoyin cuta suna rayuwa akan kare ko cat kuma suna iya haifar da yanayin fata da yawa. Har ma suna iya haifar da cututtuka na tsarin (dukan jiki) ta hanyar watsa tsutsotsi, protozoa da kwayoyin cuta zuwa gabobin dabbobin ku, wanda ke haifar da cututtuka da za su iya haifar da haɗari na gaske ga dangin ku mai ƙauna. Abin farin ciki, za a iya magance matsalolin ƙuma da kaska (kuma za a iya hana barkewar cutar nan gaba) tare da matakai uku wanda ya haɗa da dabbar ku, gidan ku, da yadinku. Na farko, yana da taimako don fahimtar yadda ƙuma da kaska ke shiga gidan ku da kuma kan dabbar ku.

Fleas

Da zarar a kan kare, ƙuma yana jin daɗin kansa, yana ciyarwa, sa'an nan kuma ya shimfiɗa kimanin ƙwai 40 kowace rana.1 Kuma wannan ƙuma ɗaya ce: manyan mata 10 na iya samar da ƙwai sama da 10,000 a cikin kwanaki 30 kacal! Ana iya samun ƙwai masu tsutsa a cikin ciyawa da ƙasa na yadi. Daga can, suna shiga gidan a kan kare ku, suna sauka a kan kafet da kayan aiki. Sannan ƙwayayen suna kwance har na tsawon makonni kafin su girma. Yanayin rayuwar ƙuma yana da tsawo; Matsakaicin ƙuma na manya yana rayuwa tsakanin kwanaki 60 zuwa 90, amma idan yana da tushen abinci, zai iya rayuwa har zuwa kwanaki 100.2

Ticks

Ticks wasu ƙwayoyin cuta ne waɗanda ke fakewa a wuraren ciyawa ko dazuzzuka kuma suna kama karnuka, kuliyoyi ko mutanen da tafin hannunsu na gaba yayin da abin da suke so ya wuce. (Wannan halin ana kiransa "bincike.") Kaska yana binne kansa wani bangare a ƙarƙashin fatar dabbar ku, sau da yawa a kusa da kunnuwa da wuyansa, inda yake cin jini. Ƙwayoyin manya na iya zama a kwance na tsawon watanni sannan su sanya dubban ƙwai.

Bugu da ƙari, kasancewa mai ban haushi, nau'in kaska daban-daban suna yada cututtuka da yawa waɗanda ke shafar karnuka da mutane, ciki har da cutar Lyme, ehrlichiosis, da Rocky Mountain zazzabi.3 Wasu karnuka ma suna da rashin lafiyar mite, wanda zai iya ƙara haɗari ga lafiyar dabbar ku. Yana da mahimmanci masu mallakar dabbobi su san yadda ake cire kaska daga cat ko kare.

3-mataki ƙuma da kariyar kaska

Saboda ƙuma da kaska na iya zama dagewa sosai, hanya mafi inganci ita ce kula da dabbobin gida, gidan ku, da yadi. Wannan hanya za ta kawar da kwari, da kuma ƙwai da tsutsa, a duk inda suka ɓoye. Gabaɗaya, mafi kyawun aikin shine kula da dabbobin ku da muhalli. to kamuwa da cuta ya dauka.

1. Kula da dabbar ku

Don hana yaduwar kwari, mafi kyawun maganin ƙuma don kare ko cat ɗinku shine Adams Plus Flea & Tick Prevention Spot On don Dogs ko Cats. Waɗannan samfuran sun haɗa da mai sarrafa haɓakar kwari (IGR) wanda aka ƙera don kashe ƙwai da tsutsa har zuwa kwanaki 30. Wannan maganin da ake ji yana kawo cikas ga yanayin rayuwar ƙuma, yana hana su haɓaka su zama manya, masu kiwo. Lura. Saboda kayan da ake amfani da su suna yaduwa ta cikin mai a fatar dabbar ku, yana da mahimmanci a jira aƙalla kwanaki biyu zuwa uku tsakanin amfani da samfurin da kuma shafa wa kare ko cat ɗinku shampoo.

Adams Flea da Tick Collar don Dogs da Puppies ko Adams Plus Flea da Tick Collar don Cats suma suna yin kowane ƙoƙari don samarwa dabbobin ku kariya mai dorewa daga ƙuma da kaska. Adams IGR-manyan ƙuma da kaska ƙulla sun ƙunshi sinadarai masu aiki waɗanda ke rarrabawa cikin Jawo da mai akan fatar dabbar ku.

Magance matsalar nan take tare da Adams Plus Foaming Flea & Tick Shampoo & Detergent don Dogs & Puppy ko Clarifying Shampoo don Cats & Kittens, wanda shine mai wadataccen tsari, mai laushi mai tsabta da yanayi. Waɗannan samfuran suna kashe ƙuma, ƙwai da kaska, tsaftacewa da lalata dabbobin ku, kawar da buƙatar ƙarin shamfu mai tsabta.

2. Kula da gidan ku

Don hana ƙuma da kaska daga shiga cikin dabbar ku, ya kamata ku kuma kula da muhallinsu (da naku) a lokaci guda - a gida da waje - don kashe ƙuma da kai hari ga ƙwai da tsutsa a duk inda suka ɓoye .

Kafin ka yi maganin cikin gida, wanke shimfidar dabbobin ka kuma ka shafe gidan sosai tare da injin tsabtace gida mai ƙarfi. Tabbatar da share kafet, benaye, da duk kayan ado. Idan za ta yiwu, ƙwararru ya tsabtace kafet ɗin ku. Brush don bulala a cikin injin daskarewa mai inganci na iya cire kwata na tsutsa da fiye da rabin ƙwai. Shige-shige kuma yana damun jiki, don haka yana ƙarfafa ƙuma su bar kwakwalen su.

Bayan tsaftacewa, fitar da injin tsabtace waje, cire jakar kuma jefar da shi. Yana iya ɗaukar kwanaki da yawa na vacuuming don cire duk ƙwai.

Bayan haka, shafa Adams Plus Flea & Tick Fogger na cikin gida ko Fesa Gida, wanda zai iya kashe ƙuma a kan manyan wuraren kafet da sauran saman kayan. Don ƙarin magani da aka yi niyya akan kafet ɗinku, gwada Adams Plus Carpet Spray don Fleas da Ticks. Ko zaɓi haɗin samfuran ta amfani da hazo da maganin kafet don samar da cikakkiyar ɗaukar hoto na saman gida inda ƙwai da tsutsa za su iya ɓoye.

3. Kula da farfajiyar ku

Tabbatar yin maganin yadi ko za ku rasa wani muhimmin mataki a cikin shirin ku na ƙuma da kaska. Wannan yanki yana da saurin kamuwa da cutar saboda namun daji har ma da dabbobin maƙwabta na iya yada kaska, ƙuma, da ƙwai a cikin bayan gida.

Da farko a yanka ciyawa, sannan a tattara a zubar da yankan ciyawa. Sannan kawai haɗa Adams Yard & Garden Spray zuwa ƙarshen tiyon lambun sannan a fesa shi cikin wuraren da dabbar ku ke da damar zuwa. Wannan feshin mai sauƙin amfani yana rufe har zuwa ƙafar murabba'in 5,000 kuma an ƙirƙira shi don amfani da shi akan yawancin filaye na waje, gami da lawn, ƙarƙashin bishiyoyi, shrubs da furanni.

Yana da mahimmanci ba kawai don kashe ƙuma da kaska ba, amma har ma don hana su dawowa. Wannan hanya mai ma'ana guda uku na iya kare kyan ku ko kare mai daraja gwargwadon yiwuwa.

1. Negron Vladimir. "Fahimtar Zagayowar Rayuwar Flea." PetMD, Mayu 20, 2011, https://www.petmd.com/dog/parasites/evr_multi_understanding_the_flea_life_cycle.

2. Library of Congress. "Mene ne tsawon rayuwar ƙuma?" LOC.gov, https://www.loc.gov/everyday-mysteries/item/how-long-is-the-life-span-of-a-flea/.

3. Klein, Jerry. "Shugaban Likitan Dabbobi na AKC yayi Magana akan Cututtukan da ake fama da su." AKC, Mayu 1, 2019, https://www.akc.org/expert-advice/health/akcs-chief-veterinary-officer-on-tick-borne-disease-symptoms-prevention/.

A baya
FleasYadda za a kare kare ka daga sauro?
Na gaba
FleasShin sauro na cizon karnuka?
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×