Gwani akan
kwari
portal game da kwari da hanyoyin magance su

Tarko na kyankyasai: mafi inganci na gida da siye - manyan samfuran 7

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 660
3 min. don karatu

Bayyanar kyankyasai yana haifar da damuwa a cikin mutane. Kwari suna ɗauke da cututtuka daban-daban. Idan aka samu kwayoyin cutar, nan take suka fara yakar su. Ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita a cikin wannan al'amari shine amfani da tarko.

Amfanin amfani da tarkon kyankyasai

Yin amfani da tarkuna shine hanyar da ta dace don kawar da kyankyasai a cikin gida ko gida. Fa'idodin irin waɗannan na'urori sun haɗa da:

  • maras tsada;
  • yiwuwar samar da kai;
  • cikakken aminci ga mutane da dabbobi.

Tare da yawan jama'a na kyankyasai, ana amfani da na'urar tare da sinadarai. Tare da ƙananan ƙwayoyin kwari, tarkuna masu sauƙi sun isa.

Asalin hanyar yana cikin koto na kyankyasai. Zakara ya shiga cikin na'urar saboda kamshin abinci. Ana iya zubar da tarko kuma ana iya sake amfani da su.

Daban-daban na tarko

Tarkuna sun bambanta a ka'idar aiki. Suna iya zama:

  • m - a cikin nau'i na gidan kwali, a cikin ganuwar da akwai ramuka. Ana amfani da manne a bangon ciki. Kwari suna shiga ciki kuma su tsaya ga bango;
  • ultrasonic - sauti da siginar haske suna lalata tsarin juyayi na parasites. Bayan kwanaki 3, kyanksosai suna barin gida;
  • lantarki - akwatin ƙarfe ne mai buɗewa don buɗe lambobin sadarwa tare da cajin lantarki. A halin yanzu yana kashe ƙwayoyin cuta;
  • electrostatic - caje kakin zuma yana hana kyankyasai na tsawon awanni 48. Duk da haka, a Rasha ana binciken su ne kawai;
  • sinadaran - Dangane da maganin kwari. Akwatin filastik yana ƙunshe da guba da ke jawo kyankyasai ta hanyar wari. Irin waɗannan na'urori suna da haɗari ga yara da dabbobi.

Tarkon da aka saya

Kasuwar zamani tana ba da adadi mai yawa na tarko waɗanda ke aiki ta hanyoyi daban-daban. Daga cikin tarko da aka saya mafi inganci, wasu samfuran suna da daraja.

1
Raid Max
8.7
/
10
2
Yaki
8.6
/
10
3
Тайга
8.4
/
10
4
Raptor
8.3
/
10
Raid Max
1
Kit ɗin ya ƙunshi na'urori 6 waɗanda ke da tasirin hulɗar hanji. Bayan kwanaki 14, duk kwari suna mutuwa. Farashin - 300 rubles.
Ƙimar ƙwararru:
8.7
/
10
Yaki
2
Saitin ya ƙunshi tarkuna 4. Godiya ga hydramethylnon kwari, mutane ba sa mutuwa nan da nan. Suna samun damar cutar da danginsu. Farashin - 300 rubles.
Ƙimar ƙwararru:
8.6
/
10
Тайга
3
Yawancin lokaci waɗannan su ne manne ko tarkon gel. Ana sanya koto a tsakiyar abin mannewa. Farashin - 50 rubles.
Ƙimar ƙwararru:
8.4
/
10
Raptor
4
Tushen maganin kashe kwari wani abu ne na roba na aikin lamba-hanji. Akwai tarkuna 6 a cikin kunshin. Kamshin vanilla da apricot yana da matukar jan hankali ga parasite. Farashin - 200 rubles.
Ƙimar ƙwararru:
8.3
/
10

Tarko na gida

Tarko daga kyankyasai da hannayensu.

Shirye tarkon kwalban.

Kuna iya yin tarko da hannuwanku ba tare da ƙoƙari sosai ta amfani da ingantattun hanyoyin ba. Kwalban filastik na yau da kullun na iya zama tushen na'urar. Don wannan:

  1. Yanke akwati don ɓangaren da ba tare da wuyansa ya fi girma sau 2 ba.
  2. Zuba ruwa a sanya koto.
  3. Juya saman kuma saka a cikin ƙasa. Kafin haka, ana amfani da wani abu mai kitse a bango.

Akwatin fensir mai lebur kuma rami a waje shima ya dace da yin tarko. Don wannan:

  1. Manna akwatin ciki tare da gyara manne ko tef mai gefe biyu.
  2. Ana sanya koto a tsakiya.
Tarko don kyankyasai.

Tarko don kyankyasai.

Yiwuwar amfani iya na yau da kullun. Hanyar sarrafawa:

  1. Ana sanya koto a kasan tulun.
  2. Ana shafa Vaseline da man sunflower a bango da wuyansa.
  3. Kunsa akwati da takarda ko rag don rage zamewa.

Ana sanya duk tarko a wuraren da ake tara kyankyasai. A matsayin koto, sun fi son sukari, zuma, 'ya'yan itatuwa masu dadi, kwai gwaiduwa, ruwan inabi, giya, kefir.

Yadda ake yin tarkon kyankyasai mai tasiri da hannuwanku

Inda za a kafa tarko

Tarkon kyankyasai zai taimaka muku cikin sauri da inganci kama kyanksosai da sauran kwari. Amma don farautar ya yi tasiri, dole ne ku bi umarnin kuma shigar da shi daidai. Wuraren da aka shigar da tarko ya kamata su kasance inda suke da aminci ga mutane da dabbobi, amma suna aiki kamar yadda aka yi niyya. Ana shigar da su a wurare inda kyanksosai masu yawa suka wuce:

Kalmomi kaɗan game da inganci

Mutum na iya jayayya game da tasirin kwayoyi. Wasu nau'ikan suna rage adadin kwari ne kawai, don haka dole ne a yi amfani da su tare da wasu hanyoyin.

Ba koyaushe tarko iri ɗaya za su yi aiki iri ɗaya ba. Yawancin ya dogara da girman gurɓataccen gida.

ƙarshe

Tarkuna suna da kyau don magance ƙananan adadin kyankyasai. Na'urorin da aka saya suna da ƙananan farashi kuma suna nuna kyakkyawan sakamako. Duk da haka, na'urorin gida ba su da ƙasa da su kwata-kwata. Ana iya yin su cikin sauƙi kuma ba kashe kuɗi ba.

A baya
ƘunƙaraMarble cockroach: abinci tare da tasirin dutse na halitta
Na gaba
Gaskiya mai ban sha'awaAbin da za ku yi idan kyankyasai ya shiga cikin kunnen ku: matakai 4 don tsaftace canal na kunne
Супер
2
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×