Gwani akan
kwari
portal game da kwari da hanyoyin magance su

Hanyoyi 8 masu tasiri don magance caterpillars akan bishiyoyi da kayan lambu

Marubucin labarin
1942 views
4 min. don karatu

Caterpillars ƙananan tsutsotsi ne da ba a san su ba. Suna da alama ba su da ƙarfi kuma ƙanana, amma ra'ayi na yaudara ne. Yawancin caterpillars sune kwari da abokan gaba na lambu. Wajibi ne a ba wa kanku makamai da ilimin yadda ake kawar da caterpillars don adana amfanin gona.

Abin da caterpillars za a iya samu a gonar

Akwai nau'ikan caterpillars da yawa. Amma a cikin latitudes ɗinmu a kan ƙasar Rasha, yawancin manyan nau'ikan nau'ikan galibi ana samun su. Bari mu dubi wadannan kwari na lambu.

Karamin caterpillar mai yawan gashin gashi a jiki. Tare da baƙaƙe uku da ratsan ruwan-orange biyu.

Karamin caterpillar, an lullube shi da tudu na jajayen gashi. kunkuntar ratsi ja da fari tare da jiki. Akwai jajayen tabo a kowane bangare na saman jikin.

Ƙananan caterpillars masu launin kore-launin ruwan kasa waɗanda ke zaune a cikin yankuna a kan ganyen shuke-shuke. Ba su ƙi duka buds da buds. An nade ganye tare da cobwebs - alamar farko.

Caterpillars suna da tsayi, suna iya zama launin toka ko launin ruwan kasa, ratsi a jiki suna da launin ruwan kasa. Yankunan suna da ruwan hoda ko ja.

Alamun farko na bayyanar kwari akan bishiyoyi - ganyaye masu naɗe kuma an rufe su da igiyoyin cob. akan shrubs da kayan lambu, suna da sauƙin ganewa na gani. Suna bukatar a yanke su ko a tattara su a lalata su.

 

Rigakafin Caterpillar

Kamar yadda ka sani, yana da sauƙi don aiwatar da rigakafin fiye da kawar da sakamakon.

Masanin ra'ayi
Evgeny Koshalev
Ina haƙa a cikin lambun a dacha har sai hasken rana na ƙarshe a kowace rana. Babu ƙwararru, kawai mai son gwaninta.
Da kaina, na fi son rage yawan sinadarai a kan rukunin yanar gizon. Yi la'akari da ni mutumin tsohon tsari, amma ina amfani da shi kawai idan akwai gaggawa.

Ga shawarwarin rigakafi na:

Kuna amfani da sinadarai?
ABabu
  1. Duba bushes da bishiyoyi. Karkatattun ganyen ya yanke ya kone.
  2. A cikin kaka da bazara, farar fata don hana bayyanar kwari.
  3. Gilashin da ke cikin da'irar kusa-kusa ba kawai don ban ruwa ba ne. Caterpillars ba za su ji daɗi ba don isa bishiyar.
  4. Har ila yau, tarko bel zai taimaka kama caterpillars kafin su yi mummunar lalacewa.
  5. Hanyoyin kaka - tsaftacewa da ragowar tsire-tsire da tono ƙasa. Musamman idan shafin yana kusa da ciyawar daji.

Yadda ake kawar da caterpillars

Idan rigakafin bai taimaka ko ba a yi amfani da shi ba, kuna buƙatar fara rayayye kare gonar daga parasites.

Zan raba tare da ku ingantattun hanyoyin jama'a waɗanda nake amfani da su daga shekara zuwa shekara. Amma a cikin ci-gaba yanayi, sunadarai zai taimaka - za mu kuma ambaci shi.

Hanyar mutane

Waɗannan hanyoyi ne waɗanda ke aiki yadda ya kamata, amma ba saurin walƙiya ba. Amma suna da aminci, kuma, mahimmanci, ƙananan farashi. Anan akwai wasu tabbatattun girke-girke a cikin shekaru.

Masanin ra'ayi
Evgeny Koshalev
Ina haƙa a cikin lambun a dacha har sai hasken rana na ƙarshe a kowace rana. Babu ƙwararru, kawai mai son gwaninta.
Abinda na fi so shine saman tumatir. Af, Ina karya saman, don haka na hada kasuwanci da jin dadi. Ina watsewa a cikin layuka da lungu.
  1. Maganin sabulun wanki. Mafi sauƙaƙa zai yi, amma don ƙarancin lalacewa, zaku iya amfani da na'urar da ba za ta iya jurewa ba. Kawai fesa akan waƙoƙi.
    Yadda ake kawar da caterpillars.

    Finan tumatir a cikin magudanar ruwa.

  2. Jikowa: black henbane, hemlock, filin chamomile ko barkono knotweed. Ana fesa su da duk tsiron da ke fama da caterpillars.
  3. Decoctions. Jan dattijo, taba, saman nightshade, barkono mai ɗaci.
  4. Fumigation cakuda toka da sulfur.
  5. Aikin hannu. Ana girbe ƙananan kwari da hannu daga kayan lambu da bishiyoyi. Sannan a nutsar da su ko kuma a kona su.

Shiga Abokan Hulɗa

Tsuntsaye da ƙwanƙolin daji suna amfani da caterpillars don abinci. Na farko za su tashi zuwa wurin idan sun kasance da gidaje masu dadi da abinci. Na biyu zai zama baƙi a shafin idan an zuba ruwa mai dadi a kai. Tabbas, ba za su ci duk caterpillars tare da kamuwa da cuta mai ƙarfi ba, amma suna iya taimakawa cikin yaƙin.

Kuna iya jawo hankalin rukunin yanar gizon:

  • hadiye;
  • tsuntsaye;
  • roks;
  • kukkus.
Masanin ra'ayi
Evgeny Koshalev
Ina haƙa a cikin lambun a dacha har sai hasken rana na ƙarshe a kowace rana. Babu ƙwararru, kawai mai son gwaninta.
Kawai kar a bar kaji a lambun, na riga na yi irin wannan wauta. Kabeji da tumatir suka ci.

Shirye-shirye don caterpillars

Lokacin da girman lalacewa ya riga ya girma sosai, mutum ba zai iya yin ba tare da hanyoyi na musamman ba. Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu - ilimin halitta ko maganin kwari. Su yi ta hanyoyi da yawa:

  • tuntuɓar, yi aiki kai tsaye a waje, sanya waɗancan sassan tsire-tsire waɗanda aka fesa ba su dace da caterpillars ba;
  • hanji, wanda ke shiga ciki lokacin cin abinci da guba kwarin daga ciki;
  • tsarin - duk sauran hanyoyin tasiri.

Harsashi

Harsashi ba masu guba ba ne, domin a zahiri waɗannan ƙwayoyin cuta ne masu cutar da caterpillars. M, kada ku tara a cikin tsire-tsire, ƙananan guba.

Mahimmancin irin wannan nau'in kwayoyi shine cewa tasirin ba ya daɗe. Don haka, ana buƙatar yin jiyya sau da yawa.

Bitoxibacillin
Samfurin halitta wanda ake amfani dashi sosai akan nau'ikan amfanin gona daban-daban. A lokacin rani, ana buƙatar sarrafawa akai-akai - sau ɗaya a mako.
Lepidocide
Yana aiki a gadajen fure, lambunan kayan lambu da bishiyoyin 'ya'yan itace. Ana aiwatar da aiwatarwa sau da yawa, kowane kwanaki 7-10.
Nemabakt
Nematodes a cikin abun da ke ciki ya kasance a cikin ƙasa na dogon lokaci. Ana iya amfani da maganin don fesa tsire-tsire da ƙasa.
Masanin ra'ayi
Evgeny Koshalev
Ina haƙa a cikin lambun a dacha har sai hasken rana na ƙarshe a kowace rana. Babu ƙwararru, kawai mai son gwaninta.
Ba na son yin fahariya, amma kusan ban taɓa samun kamuwa da cuta mai ƙarfi ba. Ina bin lambun kuma na lura da rigakafi, don haka koyaushe ina yin ba tare da sunadarai ba.

Maganin kwari

Sinadaran suna da haɗari, amma a cikinsu akwai waɗanda suke "mafi kyawun mugunta."

Masanin ra'ayi
Evgeny Koshalev
Ina haƙa a cikin lambun a dacha har sai hasken rana na ƙarshe a kowace rana. Babu ƙwararru, kawai mai son gwaninta.
Hack rayuwa! Ni kaina ban yarda ba sai da na duba. Cakuda soda da gari yana aiki azaman maganin kwari. Tana bukatar yin foda shuke-shuke. A cikin wani kundin sani, an rubuta cewa "caterpillars suna tunanin cewa an riga an kwashe waɗannan saukowa." Ban san abin da suke tunani a can ba, amma yana taimakawa - wannan shine babban abu.

Maimakon a ƙarshe

Caterpillars a cikin lambun babbar matsala ce. Shawara daga gare ta ya faru - a farkon bayyanar karkatacciyar ganye a kan bishiyoyi, kuna buƙatar yanke su nan da nan kuma ku aiwatar da rigakafi. Haka lamarin yake a yankin. Ɗaya ko biyu shine alamar matsala.

Yaƙi da caterpillars! Girke-girke daga kakan mu!

A baya
ButterfliesAsu na gypsy voracious caterpillar da yadda za a magance shi
Na gaba
Caterpillars6 manyan caterpillars a duniya: kyakkyawa ko mummuna
Супер
4
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
1
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×