Aphids akan furanni na cikin gida: yadda ake kawar da su cikin sauri da inganci

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 1312
2 min. don karatu

Ba kamar tsire-tsire na waje ba, tsire-tsire na cikin gida ba su da sauƙi ga abubuwan da ba su da kyau a waje, amma wannan ba yana nufin za a iya ba su da hankali ba. Hatta furannin da suke girma cikin lumana a cikin tukwane akan windowsill na iya zama waɗanda ke fama da kwari masu haɗari da cututtuka daban-daban. Ɗaya daga cikin baƙi masu yawa akan tsire-tsire na cikin gida shine aphids.

Alamun aphids akan tsire-tsire na cikin gida

Masu shuka furanni masu hankali suna lura da kasancewar kwaro akan shuka nan da nan bayan bayyanarsa, sabili da haka za su iya kawar da matsalar a kan kari. Mai aminci alamu abin da ke kan furanni na cikin gida aphid ya bayyanasune:

  • furanni suna raunana, suna kallon marasa lafiya kuma basu da kyau;
    Aphids akan tsire-tsire na cikin gida.

    Aphids a kan violets.

  • ƙananan ramuka da yawa suna bayyana akan faranti;
  • saman mai tushe da ganye ya zama m, kuma bayan lokaci wani baƙar fata ya bayyana akan shi;
  • ganye ya bushe ya bushe;
  • buds suna raguwa, lalata, bushe kuma a ƙarshe sun faɗi.

Dalilan bayyanar aphids a cikin gidan

A cikin sararin sama, kwari masu cutarwa na iya motsawa cikin yardar kaina kuma da wuya tambayar bayyanar su akan rukunin yanar gizon ta taso. Amma ana iya samun aphids duka a kan titi da cikin gida. Babban hanyoyin shigar wannan kwaro zuwa cikin wuraren zama sune kamar haka:

  • kwari, tsutsansu ko ƙwai, za a iya gabatar da su tare da gashin dabbobi ko tufafi;
  • za a iya kawo kwaro a ciki tare da kyautar furanni na furanni;
  • Lokacin dasawa da tsire-tsire na cikin gida, ana iya amfani da ƙasa mai kamuwa da aphids;
  • Aphids masu tashi suna iya shiga gidan ta taga ko budewa.

Wadanne nau'ikan tsire-tsire na cikin gida ne galibi suna shafar aphids

Aphids na iya samun abubuwan gina jiki daga kusan kowace shuka, amma akwai wasu waɗanda ke da sha'awar wannan kwaro. Abubuwan da aka fi so na aphids tsakanin tsire-tsire na cikin gida sune:

  • wardi;
  • orchids;
  • hyacinths;
  • fuchsias;
  • chrysanthemums;
  • hibiscus.

Yadda ake kawar da aphids akan tsire-tsire na cikin gida

Yaƙin kwari a cikin gida ba shi da sauƙi kamar a waje. Don halakar da kwari a cikin gida, ana amfani da hanyoyin jama'a da wasu nau'in maganin kwari.

Sinadaran

Yin amfani da magungunan kashe qwari a cikin dakin ya wajaba kawai idan shuka ya shafi kwari da girke-girke na jama'a bai taimaka ba.

Dole ne a gudanar da magani tare da sinadarai a cikin gida tare da taka tsantsan. Bayan hanya, ya kamata ku ɗauki shuka a waje kuma ku shayar da ɗakin da kyau.

Don amfani a cikin gidan, shirye-shirye marasa wari na musamman sun dace:

  • Inta-Vir;
  • FAS;
  • Karate

Girke-girke jama'a

Mafi sau da yawa, ana amfani da hanyoyin jama'a don yaƙar aphids akan tsire-tsire na cikin gida. Sun fi aminci fiye da sinadarai, amma ba koyaushe suna ba da sakamakon da ake so ba. Daga cikin girke-girke na jama'a, mafi mashahuri tsakanin masu shuka furanni sune kamar haka:

  • shafa ganyen shukar mai cutar da kananzir narkar da ruwa;
    Aphids akan furanni.

    Aphids akan furanni.

  • jiyya tare da tincture na wormwood ko celandine;
  • yin amfani da wani rauni mai rauni na potassium permanganate don fesawa da tsire-tsire masu shayarwa;
  • yada busassun bawon citrus a ƙasa a cikin tukwane na fure;
  • yayyafa shukar mai cutar da shag, toka na itace ko taba.

Ƙananan aphid mai wayo shine kwaro mai haɗari. Tare da ita fada a yanzu akan kamanninta.

Rigakafin aphids akan tsire-tsire na cikin gida

Yaƙin aphids akan tsire-tsire na cikin gida ba abu ne mai sauƙi ba, don haka yana da kyau a sa ido sosai akan shuka. Don hana kamuwa da furanni daga wannan kwari mai cutarwa, yakamata a bi shawarwari masu zuwa:

  • gudanar da duba akai-akai na kananan harbe da ganyen shuke-shuke;
  • kar a bar gabatar da bouquets na furanni kusa da tukwane tare da tsire-tsire na cikin gida;
  • lokaci-lokaci wanke ƙasa sassan tsire-tsire ta hanyar ba su shawa;
  • a farkon alamar bayyanar kwaro, ware shuka mai cutar daga wasu;
  • lokaci-lokaci shafa ganyen shuka da ruwan sabulu.
На комнатных цветах тля ? Чем опрыснуть растения от вредителей

ƙarshe

Tsire-tsire na cikin gida, kamar tsire-tsire na waje, na iya zama waɗanda ke fama da ƙwayoyin cuta daban-daban, gami da aphids. Domin su ci gaba da yin ado da gidan da kansu, ya zama dole don aiwatar da matakan rigakafi akai-akai da kuma ɗaukar matakan da suka dace don magance kwari masu haɗari.

A baya
LambunaHanyoyi 4 don kawar da aphids baƙar fata cikin sauri da sauƙi
Na gaba
AfirAphids akan strawberries da strawberries: yadda za a kare berries mai dadi daga kwari
Супер
1
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×