Yadda ake kawar da whiteflies akan tsire-tsire na cikin gida ta hanyoyi 3 daban-daban

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 5720
3 min. don karatu

Tsire-tsire na waje sukan faɗo ga kwari iri-iri. Da farko kallo, yana iya zama kamar cewa furanni na cikin gida, ba kamar su ba, suna da kariya, amma wannan ba haka bane. Tsire-tsire da mutane ke nomawa a gida sukan yi fama da kamuwa da farin kwari.

Dalilan bayyanar fararen kwari a kan furanni na cikin gida

Whitefly akan furen cikin gida.

Whitefly akan furen cikin gida.

farar fata kwari mai tsananin son zafi da yanayin zafin da ke kasa +10 ma'aunin celcius suna cutar da su. A cikin yankuna masu zafi, an fi samun ƙwari a cikin gidajen lambuna da wuraren shakatawa, saboda yawansu yana mutuwa a waje a lokacin hunturu.

A cikin yanayin zafi, kwari na iya shiga cikin sararin samaniya ta bude taga da filaye. Haka kuma, idan aka yi la’akari da girman ’yan kwari, shiga gidan sauro ba shi da wata matsala a gare su ko kadan. Bayan haka, Kwaro na iya kamuwa da tsire-tsire na cikin gida ta hanyoyi masu zuwa:

 • amfani da gurbataccen ƙasa;
 • sayan tsire-tsire masu kamuwa da cuta;
 • gano furanni na cikin gida a lokacin rani a wajen gidan.

Alamun bayyanar fararen kwari akan tsire-tsire na cikin gida

Whitefly akan furen cikin gida.

Whitefly akan furen cikin gida.

Alamun kasancewar kwaro mai haɗari akan furannin gida iri ɗaya ne da a cikin tsire-tsire akan gadaje kan titi:

 • m shafi mai sheki;
 • m ma'auni a gefen baya na foliage;
 • jinkirta girma da ci gaban shuka;
 • wilting na ganye da buds;
 • karkatarwa da rawaya farantin ganye.

Wadanne furanni na cikin gida ne farar fly ta fi so?

Whitefly yana da ɗanɗano a cikin zaɓin tsire-tsire, amma, kamar sauran kwari, yana da abubuwan da yake so. Mafi sau da yawa, wadanda wannan kwaro a cikin gidan ya shafa sune:

 • begonia;
 • hydrangea;
 • violet;
 • fuchsia.

Hanyoyin magance farin kwari a cikin gida

Yawancin hanyoyin sarrafa whitefly suna da wahalar aiwatarwa a gida, kuma wasu ba su yiwuwa gaba ɗaya.

Hanyar 1

Misali, shirye-shiryen maganin kwari sun ƙunshi abubuwa masu guba waɗanda ke da haɗari sosai idan aka yi amfani da su a cikin gida. A madadin wannan hanya na iya zama fumigators. Sun fi aminci, amma kuma ya kamata a yi amfani da su tare da taka tsantsan.

Hanyar 2

Daga cikin hanyoyin injuna, tarko masu ɗorewa sun dace da amfani na cikin gida. Ana iya rataye su kusa da shukar da ta kamu da cutar. Wasu masu noman kuma suna ba da shawarar tattara manya daga saman shuka tare da injin tsabtace injin. Samfura tare da tace ruwa suna yin wannan mafi kyau.

Hanyar 3

Don kawar da tsutsa, oviposition da zuma a cikin ganyayyaki, zaka iya amfani da girke-girke na jama'a, kamar shafa ganye da ruwan sabulu ko fesa da tafarnuwa. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da amfani da waɗannan da sauran hanyoyin sarrafa fararen fly a cikin labarin da ke ƙasa.

Rigakafin bayyanar fararen kwari a kan furanni na cikin gida

Whitefly akan furanni na cikin gida.

Whitefly akan furanni na cikin gida.

Whitefly tana jin daɗi a cikin ɗakuna masu daɗi da ɗumi. Don hana bayyanarta a cikin gidan, ya kamata a samar da yanayin da ba ta da kyau a gare ta:

 • shaka dakin sau da yawa;
 • kada ku sanya tukwanen furanni kusa da juna;
 • a kai a kai a zubar da ruwan da aka tara a cikin pallets;
 • kashe ƙasa kafin a saka shi cikin tukunyar;
 • bar sabbin tsire-tsire a ware na kwanaki 7-10 don hana kamuwa da wasu.

ƙarshe

Duk da cewa a ko da yaushe ana kula da tsire-tsire na cikin gida, ana kuma fuskantar hare-hare daga kwari daban-daban kuma ƙaramar farar fly na ɗaya daga cikin mafi haɗari a cikinsu. Don hana bayyanar kwari a kan tsire-tsire da kuka fi so, ya kamata ku bincika a kai a kai a ƙarƙashin farantin ganye kuma ku ɗauki duk matakan rigakafin da suka dace.

A baya
ButterfliesWhitefly akan tumatir: yadda ake kawar da shi cikin sauƙi da sauri
Na gaba
ButterfliesScoop - kwaro dankali da sauran amfanin gona - yadda za a hana kamuwa da cuta
Супер
3
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0

Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×