Guba da aminci gizo-gizo tsakiyar Rasha

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 1956
3 min. don karatu

Spiders sune wakilan arachnids. Suna da ƙafafu 8 da jiki mai sassa biyu. Sun bambanta dangane da nau'in girma, zaɓin abinci da farauta.

Yanki da sauyin yanayi na yankin tsakiya

Yankin tsakiya na Tarayyar Rasha ana kiransa yankin yankin Turai, wanda ya tashi daga kan iyakoki da Belarus da kuma tsaunukan Caucasus a kudu. Nau'in yanayi a cikin ƙasa yana da yanayin yanayi na nahiya, ana furta duk yanayi.

Yankin tsakiyar yankin ya ƙunshi yankunan:

  • Ivanovskaya;
  • Nizhny Novgorod;
  • Moscow;
  • Kostroma;
  • Smolensk;
  • Bryansk;
  • Tverskaya;
  • Orlovskaya;
  • Yaroslavskaya;
  • Kaluga;
  • Vladimirovskaya;
  • Tula.

Hakanan bisa sharadin ya haɗa da:

  • arewa: Pskov, Vologda har ma Leningrad;
  • gabas: Penza, Saratov, Ulyanovsk, Kirov;
  • kudancin: Kursk, Lipetsk, Belgorod.
Heyrakantum gizo-gizo ne da ba ya ciji kansa, amma idan akwai hadari ta kan kai wa mutum hari. Samu a cikin steppes da filayen. gizo-gizo yana cizon zafi, amma shi da kansa ya fi son guje wa matsala. Yana cizon zafi, wurin cizon ya zama shuɗi, ya kumbura, blisters na iya bayyana.
rawaya sak
gizo-gizo wanda sau da yawa rikicewa da baƙar fata gwauraye. Ba su da haɗari, amma yana da kyau kada ku sadu da su. Daga cizo na dogon lokaci, ana jin rauni, zafi da kuma yawan zafin jiki. Irin wannan gizo-gizo ta kan hau gidajen mutane.
Bakar bazawara
gizo-gizo da ke rayuwa daidai da kyau a cikin ruwa da kuma a saman. Ba shi da haɗari ga ɗan adam sai an taɓa shi. Yana cizo idan an taba shi, amma ba shi da dafi sosai. Wani lokaci ana shuka shi a cikin aquariums.
Serebryanka
Maƙwabcin mutanen da ba su da lahani, amma yana taimakawa wajen jimre wa kwari. Jikin gizo-gizo kanta yana da launin toka kuma ba a gani ba, amma dogayen kafafu suna tsoratarwa. gizo-gizo ya saƙa yanar gizonsa yana jiran wanda aka azabtar a cikinsa.
Dogayen kafa
Wakilin mai haske na masu tafiya a gefen hanya, wanda aka bambanta da ƙananan girmansa da launi mai haske. Waɗannan wakilan ƙananan ƙananan ne, amma masu jaruntaka kuma masu kyau sosai. An fi samun su a rana, a kan kyawawan furanni, a cikin tsammanin ganima.
gizo-gizo fure
Wakilan wannan iyali suna da yawa a cikin ƙasa na Tarayyar Rasha. Suna da ƙayyadaddun siffar, wanda aka ɗaga ɓangaren cephalothorax. Suna motsawa ta hanyar tsalle. Duk membobin jinsin suna da lafiya kuma suna da daɗi sosai.
masu tsalle-tsalle
Wannan gizo-gizo na phalanx yana rayuwa a busassun wurare. Girmansa yana da ban sha'awa, har zuwa 7 cm, kuma launi yana ba ku damar haɗuwa da yanayi, launin ruwan kasa mai duhu, launin ruwan kasa ko launin toka. Muƙamuƙi na wakilin suna da ƙarfi, yana ciji da ƙarfi. Akwai tarkacen abinci akan hakora, don haka gizo-gizo na iya haifar da kumburi.
Falanx
Irin gizo-gizo, kawai tare da cikakken farin ciki. Kwanan nan ya kasance ba ƙasa da kowa ba fiye da wakilin baki. Dafin yana da haɗari sosai, yana haifar da kumburi, juwa da zafi mai tsanani. Masu fama da rashin lafiyar suna cikin haɗari, an yi rikodin lokuta masu mutuwa.
Karakurt
Ƙananan gizo-gizo suna da kyawawan yanar gizo. Duk mutane suna saƙa ƙwararrun gidan yanar gizo, suna farautar manyan kwari da ƙanana. Daga cikin adadin dabbobi akwai wakilai ƙanana ko ba safai ba. Yawancin mutane ba sa cutar da mutane, idan kawai saboda ba za su iya cizo ta fata ba.
Masu juyawa
Wakilan wannan iyali suna da kyan gani. Suna gina wa kansu ramuka, suna saƙa su da igiyar katako suna farautar kwari daga can. Waɗannan su ne masu zaman kansu da ke zaune nesa da juna. Launinsu na kamanni ne, yawanci launin toka-launin ruwan kasa da baki. Sun samu suna ne saboda jarumtakarsu.
Wolves
Iyalan kaguwa suna tafiya kamar dabbobi masu suna saboda tsari na musamman na kafafu. Ba sa gina gidajen yanar gizo, suna farauta daga wurinsu. Inuwar gizo-gizo tana da launin ruwan kasa-launin toka, musamman waɗanda ke zaune a kan zuriyar dabbobi da ƙasa. A kan furanni, wakilan marasa daidaituwa yawanci ƙananan ne, amma haske. Waɗannan wakilai suna ɗaya daga cikin mafi ban sha'awa da aiki.
Masu tafiya a gefe
Spiders masu karamin jiki, kusan kankanin jiki amma dogayen kafafu. Dangane da sunan, wannan nau'in ya fi son zama nesa da mutane da sauran wakilai. Recluse gizo-gizo suna da dafi mai haɗari. Cizon wasu nau'ikan ma yana cike da ba kawai da zafi ba, har ma da necrosis na nama.
Hamisu

Abin da za a yi lokacin saduwa da gizo-gizo

Yawancin gizo-gizo sun fi son kada su nemi kasada kuma su guji saduwa da mutane. Sai kawai idan akwai barazanar kai tsaye gizo-gizo ne zai fara kai hari. Da yawa ba sa cutar da ko da cizo ne, ban da wasu mutane masu guba musamman.

Idan gizo-gizo ya shiga gidan, ya zama dole a fitar da shi a hankali. Wasu sun gwammace su kashe dabbar, amma idan aka ci nasara a kansu za su iya cizon su.

Akwai lamba camfi game da unguwar mutane da gizo-gizo.

Spiders na tsakiya band.

An fi guje wa gizo-gizo.

Idan gizo-gizo ya riga ya ciji, dole ne ku:

  1. A wanke wurin cizo.
  2. Aiwatar da damfara mai sanyi ko kankara.
  3. Sha maganin antihistamine.

Idan ƙarin bayyanar cututtuka sun bayyana - kumburi, ciwon kai, tashin zuciya, da makamantansu, kuna buƙatar zuwa asibiti. Kuma masu fama da rashin lafiya da yara suna buƙatar neman taimako cikin gaggawa.

ƙarshe

Yankin tsakiyar Rasha yana da faɗi sosai kuma ya bambanta. Yana gida ga nau'ikan gizo-gizo da yawa. Akwai ƙananan wakilai marasa lahani a cikinsu, amma kuma akwai nau'ikan haɗari waɗanda taron ya cika da su.

A baya
Masu gizoSpiders a Rasha: abin da na kowa da kuma rare wakilan na fauna
Na gaba
Masu gizoSpiders na yankin Samara: guba da lafiya
Супер
10
Yana da ban sha'awa
7
Talauci
1
Tattaunawa
  1. M

    Don rubuta irin waɗannan posts, afffr ya kamata yayi nazari dalla-dalla aƙalla littafin nazarin halittu na aji 8, samfurin 1993. Matsayin ilimin yana da ban tsoro ...

    Watanni 8 da suka gabata

Ba tare da kyankyasai ba

×