Gwani akan
kwari
portal game da kwari da hanyoyin magance su

Farin irin ƙwaro: ƙwaro mai launin dusar ƙanƙara mai cutarwa

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 559
3 min. don karatu

Ɗaya daga cikin kwari da aka fi sani a cikin lambuna da gonaki shine beetle. Akwai nau'ikan ƙwaro da yawa, amma kowane nau'in yana da halaye na kansa a cikin tsari da salon rayuwa. White Khrushchev ya bambanta da launi daga dangi.

Menene farin Khrushchev yayi kama: hoto

Bayanin ƙwaro

name: Farin Khrushch
Yaren Latin: Polyphylla alba

Class Kwari - Kwari
Kama:
Coleoptera - Coleoptera
Iyali:
Lamellar - Scarabaeidae

Wuraren zama:Tsakiyar Asiya, steppes na Turai
Mai haɗari ga:itatuwa, tushen
Hanyar halaka:fasahar noma, tarin, sinadarai

Girman farar ƙwaro ya bambanta daga 2,6 zuwa 3,6 cm, jikin namiji yana da kauri, farare, sikeli mai launin rawaya wanda ke rufe launin jiki. Babu ma'auni a bayan kai, ɗan ƙaramin tabo a gefe, da ɗigon tsayi a tsakiyar scutellum.

An lullube kirji da kauri da dogon gashi. Akwai ɗigon alli masu yawa a ɓangaren sama. Barasar maza ta yi kama da wata babbar mace mai lanƙwasa, wadda ta ƙunshi faranti 7 iri ɗaya. Sikeli ba kasafai bane a cikin mata.

White Khrushchev.

Khrushchev: gini.

Jiki yana da launin ja-launin ruwan kasa. Gefen gashin baki yayi kama da karamar mace. Qwai na zagaye ne da fari a launi.

Larvae suna da kauri, masu lankwasa. Suna da gaɓoɓin thoracic guda 6 masu launin rawaya. A kan launin ruwan kasa akwai jaws masu launin rawaya-launin ruwan kasa. A ƙasan ɓangaren ciki akwai layuka 2 na setae. Suna da tsari mai kyau na conical. Adadin su daga guda 25 zuwa 30 ne. Tsawon manya ya kai kusan 7,5 cm.

Habitat

Babban mazaunin farin ƙwaro shine tsakiyar Asiya. Duk da haka, ana iya samuwa a cikin yankin steppe na Turai. Iyakar yamma tana kan tofin Dzharylcag. Yankin arewa yana cikin Tekun Black da Azov kuma yana zurfafa cikin yankunan Voronezh da Saratov. Iyakar kudanci ba su wuce Anapa ba.

A rage cin abinci na farin irin ƙwaro

Larvae yana lalata tushen. Manya ba sa ci da saiwoyi. Farin ƙwaro yana ci:

  • bishiyoyi;
  • dankali;
  • poppy;
  • beets;
  • strawberries;
  • inabi.

Tsarin rayuwa

Lokacin mating yana faɗuwa a ƙarshen Yuni. Manya suna saduwa da dare. A farkon watan Yuli, ana sanya mata a cikin yashi kuma suna yin ƙwai. Yawan ƙwai yawanci daga 25 zuwa 40 guda. Bayan ƙarshen wannan tsari, mata sun mutu. Qwai suna girma a cikin wata guda.

White Khrushchev.

Khrushchev larvae.

Daga Yuli zuwa Agusta, larvae suna bayyana. Suna yin hibernate tsawon shekaru 3. A cikin hunturu, larvae suna cikin zurfin ƙasa yadudduka. Abincin larvae ya ƙunshi matattu da tushen tsire-tsire masu rai.

Bayan hunturu na uku, tsarin pupation ya fara. Wurin pupation shine shimfiɗar jaririn kwandon kwandon kwandon kwandon kwandon kwandon da aka siminti daga itace ko ƙasa. Bayan kwanaki 14-28, beetles suna fitowa daga ƙasa.

Kariyar shafin daga farar ƙwaro

Akwai hanyoyi da yawa don kare shafin daga farin irin ƙwaro. Kuna iya amfani da ɗaya daga cikinsu, ko za ku iya amfani da shi a hade. Kuna iya saita tarko a cikin tsari:

  • m tef ga kwari manna a kan alluna a wuraren taro tarin beetles;
  • kwantena cike da kvass ko jam. Dace don amfani da kwalba ko kofin filastik

Hanyoyin agrotechnical

Ayyukan noma sun haɗa da:

  • fallow tillage;
  • lalata ciyawa;
  • yarda da jujjuya amfanin gona;
  • ƙara yawan nitrogen a cikin ƙasa ta hanyar dasa wake, lupins, farin clover ko watsar da taki kaji;
  • samfurin zurfin tono ƙasa.

Magungunan magungunan gargajiya

Daga hanyoyin jama'a, gaurayawan kayan lambu suna da tasiri.

DrugShiri
Sunflowers0,5 kilogiram na furanni sunflower an kara zuwa lita 10 na ruwa. Nace kwanaki 3 kuma sarrafa tsire-tsire.
TuraAna kara kilogiram 0,5 na ganyen poplar a cikin guga na ruwan zãfi. A bar shi ya yi ta kwana 3 a fesa amfanin gona da bishiyu
Wormwood0,3 kilogiram na ganyen tsutsa da mai tushe ana hadawa da tokar itace 200 g a zuba a cikin bokitin ruwan zafi. Bayan sa'o'i 3, ana iya amfani da decoction
IodineAna zuba digo 15 na aidin a cikin lita 10 na ruwa kuma ana noma ƙasar ƙarƙashin tsiro.
Husk0,1 kilogiram na albasa ko bawon tafarnuwa ana zuba a cikin guga na ruwa a zuba har tsawon kwanaki 3. Bayan haka, Mix da ruwa daidai da rabbai kuma fesa tushen.

Ma'aikatan ilimin halitta da sunadarai

Daga shirye-shiryen nazarin halittu lambu suna ba da shawarar Nemabakt da Metarizin. Wadannan kwayoyi suna dauke da kwayoyin cutar da ke shiga jikin kwari su kashe ta. 
Daga sinadaran abubuwa lura da aikin Farko, Antikhrushcha, Zemlin, Aktara, Bazudin. Waɗannan guba ne masu ƙarfi waɗanda ke buƙatar taka tsantsan a cikin amfani. 

ƙarshe

White Khrushchev baƙon da ba a so a cikin lambuna da gonaki. Tare da bayyanarsa, inganci da yawan amfanin gona za a iya ragewa sosai. Don guje wa yaduwar kwaro, ya zama dole a yi amfani da fasahar noma da rigakafin a kan lokaci.

A baya
BeetlesMenene kyankyasai da tsutsanta suka yi kama da: ma'aurata masu ban tsoro
Na gaba
BeetlesMaganin ƙwayar ƙwaro a cikin gida da lambun: kariya da rigakafi don itace
Супер
1
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×