Kwari na itatuwan coniferous: 13 kwari waɗanda ba sa tsoron ƙaya

Marubucin labarin
3241 ra'ayoyi
3 min. don karatu

Gandun daji na Coniferous yana da tasiri mai amfani akan tsarin jin daɗin ɗan adam. Yin tafiya a cikin irin waɗannan tsire-tsire yana inganta aikin bronchi da huhu. Duk da haka, kwari na iya rage yawan bishiyoyi masu amfani. Suna ciyar da allura kuma suna tsotse ruwan 'ya'yan itace.

Kwari na coniferous shuke-shuke

Cututtuka na shuke-shuke coniferous suna lalata bayyanar su sosai. Don haka, suna buƙatar a duba su akai-akai. Sau da yawa kwari suna motsawa daga irin wannan shuka zuwa wasu tsire-tsire a cikin lambun. Dubawa da rigakafin shine mabuɗin lafiyar lambun gaba ɗaya.

sawflies

Na yau da kullun. Yankin kudancin ya ƙunshi ci gaban tsararraki biyu. Larvae suna ciyar da allura daga Afrilu zuwa Mayu. A karshen watan Yuni, kwari sun gama ciyarwa kuma su fara sakar kwakwa. Pupation yana faruwa a cikin kwakwa. Wuraren hunturu - ƙasa ko zuriyar dabbobi.
ja sawflies. Waɗannan kwari za su iya samun ƙarni ɗaya kawai. Suna halakar ba kawai allura ba, har ma da haushi na ƙananan harbe. Tsarin yana farawa a farkon watan Mayu. A ƙarshen lokacin rani, ana sanya ƙwai a cikin alluran Pine. Su ma wuraren damina ne. waɗannan kwari suna bazuwa zuwa ga itatuwan ɓaure da sauri.
Karya caterpillars. Abin da suke kira kenan kore sawfly tsutsa. Suna da haɗari ga juniper. Suna ciyar da allura da harbe-harbe, suna cin nama na ciki. Koren kwari suna da kai mai launin ruwan kasa da ratsan duhu 3. Suna tafiya da sauri kuma da alama suna da damuwa, don haka yana da wuya a kama a farkon matakan kamuwa da cuta.

Daga cikin hanyoyin gwagwarmaya, akwai:

  • pheromone tarko;
  • m belts;
  • magungunan kashe qwari;
  • maganin kashe kwari.

Паутинные klещи

Kwari na bishiyoyin coniferous.

Spider mite.

Ana iya ganin parasites idan akwai raɓa na safiya akan bishiyoyi. Suna saƙa siririn cobweb a kan ƙananan harbe. Girman kaska ya bambanta daga 0,3 zuwa 0,5 mm. Kwaro yana tsotse ruwan 'ya'yan itace. A sakamakon haka, allura sun zama launin ruwan kasa.

Kwarin zai iya tasowa a cikin tsararraki 8. Wannan yawanci yana faruwa ne a lokacin busasshen, watannin zafi masu zafi. Kaska yana tsokanar faduwar allura da wuri. Wurin hunturu yana ƙarƙashin ma'auni na haushi.

Pine kwari

Launi mai launin ruwan rawaya ko launin ruwan ja. Kwari suna kama da haushin Pine. Girma daga 3 zuwa 5 mm. Wurin hunturu - zuriyar dabbobi ko haushi mai exfoliated. A cikin bazara, suna fita kuma suna fara tsotse ruwan 'ya'yan itacen Pine.

Afir

Wannan kwari yana haifar da babbar barazana ga spruce. Kwaro mai tsotsa yana da girman 1 zuwa 2 mm. Godiya ga launin kore, yana da kyau kama. Mamayewar aphids yana ba da gudummawa ga rawaya da faɗuwar allura.

A kan juniper zaka iya samun nau'in juniper na aphids. Kwaro yana haifar da jinkirin girma. Ana lankwashe harbe-harbe ana murzawa.
Pine aphid yana da launin toka. Kwari suna da gashi kuma suna da tsayi a siffa. A kan dutse ko pine na yau da kullun, a bayyane yake bayyane.

Hamisu ko mealybug

Kwari na conifers.

Mealybug akan spruce.

A gani, kwarin yayi kama da aphids. Jikin yana m. Launin launin rawaya ne tare da fitowar fari mai lulluɓe. Suna samar da farin “auduga” mai ɗaki.

Hamisu spruce-fir mai fuka-fukai suna lanƙwasa allura kuma suna haifar da rawaya. Manya mata suna rayuwa a kan buds, rawaya-kore ko launin ruwan kasa larvae a kan allura. Wurin hunturu na manya larvae shine haushi na rassan, akwati, fasa. A cikin hunturu, yawancin su suna mutuwa. A cikin bazara, yawan jama'a ba shi da mahimmanci. Yana ƙaruwa a lokacin rani.

Wakilan mafi haɗari sun haɗa da juniper da iri-iri.

Shchitovki

Kwari na bishiyoyin coniferous.

Garkuwa akan mazugi.

Kwaro abokin gaba ne na thuja da junipers. Spruce yana shan wahala sau da yawa. Wani kwari ya bayyana a tsakiyar kambi. Karamin kwaro mai sheki, launin ruwan kasa yana mamaye gindin harbe-harbe. Allura sun juya launin ruwan kasa kuma su fadi.

Baya ga mata masu zagaye, akwai maza. Girman su ya bambanta daga 1 zuwa 1,5 mm. Saboda aikin su, haushi ya mutu, harbe ya bushe kuma ya lanƙwasa, girma na shekara yana raguwa. Sau da yawa zauna a kan yew da cypress.

tsiro

Kwari na bishiyoyin coniferous.

Mai harbi.

Nau'in Pine ƙaramin malam buɗe ido ne. Caterpillars kwari ne. Suna lalata koda. Gudun allura suna bayyana a tukwici na harbe.

Mai harbin guduro yana cizo cikin bawon kuma ya samar da galls. Galls yana ƙaruwa da girma. Harshen da ke sama ya fara bushewa da tanƙwara.

Mazugi kwari

Kuna iya ƙayyade bayyanar kwari a cikin cones ta yanayin gani. Kaman an ci, kura tana zubowa, suna faɗuwa da sauri da wuri. Sau da yawa, wasu nau'ikan kwari suna rayuwa tare da wasu kuma suna lalata duk bishiyar da lambun.

mazugi asu

Kwaro yana sanya ƙwai a cikin ƙananan mazugi a ƙarƙashin ma'auni.

Smolyovka

Kwaro yana rayuwa a kan cones na shekara-shekara da harbe.

mai cin iri

Yana zaune a kan fir na Siberian, yana yin ƙwai a cikin mazugi da lokacin sanyi a can.

abin nadi leaf

Mazugi leafworm yana rayuwa kuma yana ciyarwa a cikin cones, suna son spruces.

Matakan hanyoyin kariya

Wasu shawarwari don rigakafin kwari:

  • lokacin dasa shuki zaɓi wurare na rana;
    Kwari na bishiyoyin coniferous.

    Spruce ya shafi kwari.

  • takin ƙasa tare da Kalimagnesia, Magnesium Sulfate, Magbor;
  • ruwa da ciyawa bishiya tare da peat ko coniferous sawdust;
  • tono ƙasa a ƙarƙashin bishiyoyi da fitar da allurar da suka fadi ba a ba da shawarar ba;
  • wanke allura a lokacin rani.

A cikin maganin kwari, ya dace a yi amfani da Spark, Double Effect, Golden Spark, Senpai, Alatar, Fufafon, Spark-M. Bi da kwayoyi kawai a cikin bazara. Tsakanin jiyya shine kwanaki 12.

Kwari na bishiyoyin coniferous

ƙarshe

Kwari na iya rushe ci gaban tsire-tsire. Allura sun juya launin rawaya kuma suna crumble, wanda ke haifar da raguwa a yawan bishiyoyi. A farkon bayyanar parasites, ana bi da su tare da abubuwan da ke sama.

A baya
InsectsA cikin bazara, ciyawar ciyawa tana rawa a cikin ciyawa: sanin kwari
Na gaba
InsectsKwari a kan wardi: 11 kwari da ke lalata bayyanar sarauta na Sarauniyar gonar
Супер
3
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×