Viburnum kwari da kuma sarrafa su

Marubucin labarin
864 views
2 min. don karatu

Masu lambu sukan zaɓi bushes masu rai don shinge. Suna kama da kyan gani kuma suna da amfani. Wani lokaci ana dasa viburnum a matsayin shinge, wanda kuma yana da fa'idodi - yana fure da kyau kuma yana ba da 'ya'ya masu yawa. Amma akwai adadin kwari na viburnum waɗanda ke lalata kamanni da ɗanɗano 'ya'yan itace.

Viburnum kwari

Akwai takamaiman kwari waɗanda ke son irin wannan nau'in shuka, yayin da wasu ba sa tsoron su.

Aphids a kan viburnum.

Kalina.

Amma maƙwabta na iya zama tushen matsaloli; kwari sukan sa ƙwai a kansu.

Akwai kwari

  • cin buds;
  • kwari kwari;
  • masoya ganye.

viburnum leaflet

Viburnum leaf irin ƙwaro.

Viburnum leaflet.

Da farko kwaro ne na viburnum, amma ganyen tsutsotsi kuma yana cutar da pine pine. Ƙananan launin toka-zaitun caterpillars suna bayyana a farkon warming kuma nan da nan gina wani wuri don kansu da kuma ciyar da rayayye.

Kwarin, idan babu ingantattun hanyoyin magance su, da sauri ya lalata harbe matasa, wanda shine dalilin da ya sa yawan amfanin gona da bayyanar bishiyar suna da kyau. Duk wuraren da caterpillars suka zauna dole ne a tattara su da hannu kuma a ƙone su.

Viburnum gall cututtuka

Kwarin da ke cutar da furanni viburnum kawai. Da zaran buds suka fara samuwa, kwaro yana sanya ƙwai a cikinsu. Bayan larvae ya bayyana, suna ci da toho daga ciki. Dangane da wannan, furen ba ya buɗewa kuma ovaries ba sa samuwa.

Black viburnum aphid

Aphids akan viburnum: yadda ake yin yaƙi.

Aphids a kan viburnum.

Kamar sauran aphids, viburnum yana ciyar da ruwan 'ya'yan itace na tsire-tsire matasa. Waɗannan ƙananan kwari ne masu launin ruwan kasa ko launin ruwan kasa waɗanda ke fitowa daga ƙwai a ƙarƙashin haushi.

Lokacin da warmed, sun juya cikin larvae da ke motsawa zuwa ƙananan harbe kuma suna ciyar da su sosai. Kwari suna haifuwa da ƙarfi, da sauri suna cutar da ganye ɗaya bayan ɗaya.

viburnum leaf irin ƙwaro

Viburnum leaf irin ƙwaro.

Viburnum leaf irin ƙwaro.

Ƙwaƙwaro mai girman gaske tana sanya ƙwai a cikin ƙananan harbe. Daga gare su, larvae suna bayyana da sauri suna cin ganye da yawa. Yunwa taji har suka cinye duk ganyen, sai kwarangwal ɗin ganyen.

A tsakiyar lokacin rani, larvae suna shirye don pupation, suna motsawa cikin ƙasa. Bayan ɗan lokaci, kwari suna bayyana. Ba sa cin ganye gaba ɗaya, amma suna yin manyan ramuka a cikinsu. Idan leaf irin ƙwaro lalacewa ne mai tsanani, na gaba kakar daji muhimmanci slows saukar da girma.

Honeysuckle spiny sawfly

Baya ga honeysuckle, waɗannan kwari suna matukar son viburnum. Larvae suna yin fari a cikin bazara kuma suna fitowa zuwa saman tare da dumama. Lokacin da ganye ya buɗe, sawfly yana yin ƙwai. Idan ba ku fara yaƙin a kan lokaci ba, to, harbe-harbe na iya zama ba su da ƙananan ganye kwata-kwata.

asu

Kwaro koren asu yana girma kuma yana tasowa akan viburnum. Caterpillar yana cin buds da furanni kawai, yana cinye su gaba ɗaya.

Matakan hanyoyin kariya

Don kare shuka daga kwari, wajibi ne a kiyaye matakan kariya. Waɗannan sun haɗa da:

  1. Tushen tsaftacewa.
  2. Feshi akan lokaci.
  3. Ja hankalin kwari da tsuntsaye masu amfani.
  4. Lokacin dasawa.

Kariya na viburnum daga kwari

Akwai hanyoyi guda biyu don karewa - magungunan jama'a da sinadarai.

Daga hanyoyin jama'a, ana amfani da maganin sabulun wanki. Yana haifar da fim a kan shuke-shuke, ta hanyar da ya fi wuya ga kwari su ci ta cikin ganyayyaki. Daga kayan ado, ana amfani da tsutsotsi, albasa ko tafarnuwa.
Daga cikin sinadarai da ake amfani da su a lokacin bazara kafin ganyen furanni, karbofos da nitrafen. A cikin aiwatar da ci gaban aiki na kwari masu cutarwa, Intavir, Fufanon, Actellik ana amfani dasu sosai bisa ga umarnin.
Muna fesa viburnum daga aphids baki. Yanar Gizo sadovymir.ru

ƙarshe

Tarin jajayen viburnum suna ƙawata daji har lokacin sanyi sosai. Suna kama da kambi na kaka, suna jin daɗin bayyanar su, da masoya da dandano na dogon lokaci. Berries masu amfani, tushen ascorbic acid, dole ne a kiyaye su kuma a kiyaye su daga kwari.

A baya
InsectsBumblebee da hornet: bambanci da kamanceceniya na faifai masu tsiri
Na gaba
InsectsKwarin dankalin turawa: kwari 10 akan 'ya'yan itatuwa da saman
Супер
2
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×