Abin da ke sa asu ya fara a cikin ɗaki: daga ina ne kwaro mai ban tsoro ke fitowa

Marubucin labarin
2261 ra'ayoyi
7 min. don karatu

Asu shine ƙananan malam buɗe ido mai launin toka, baya haifar da damuwa kuma baya haifar da kyama. Amma lokacin da kwaro ya bayyana a cikin gidan, kowace uwar gida ta san: matsala ta zo. Kwarin da sauri kuma yana bazuwa, yana mamaye sabbin yankuna. Don fahimtar yadda ake mu'amala da baƙon da ba a gayyace shi ba, kuna buƙatar sanin yadda asu ke haihu da yadda yake shiga cikin gidan ɗan adam.

Janar bayani

Yadda ake kawar da asu.

Asu kwaro ne na gida.

Butterfly moths a cikin gida ba su da haɗari a kansu. Amma suna nuna matsala.

Dangane da nau'in, akwai tufafi и abinci mol. Bugu da kari, akwai hatsi, kwayoyi da dankalin turawa iri. Amma mutane biyu na farko suna yawan zama baƙi a gidan mutum.

Waɗannan sunaye suna nuna inda za a iya samun gidan asu. Hakanan ya dogara da zaɓin abinci.

Tufafi ya fi son cin furs na halitta, yadudduka, na iya motsawa zuwa kayan ado ko kafet, a cikin shekara mai jin yunwa.
Haka kuma, abinci ya fi son kayan abinci, shayi ko busassun 'ya'yan itatuwa.

Bugu da ƙari, nau'in asu ɗaya ba ya canza abubuwan dandano kuma ba ya canzawa zuwa wani nau'in abinci.

Zagayowar rayuwa asu

Rayuwar asu ba ta da tsawo sosai. Amma a wannan lokacin, yana haɓaka sosai, don haka yana iya haifar da lahani mai yawa. Akwai matakai da yawa na ci gaba.

Ci gaba yana faruwa a matakai da yawa:

  • manya kwari.
    Zagayowar rayuwa asu.

    Zagayowar rayuwa asu.

    Matar tana yin ƙwai, adadin su zai iya kai guda 200, kuma ya mutu bayan kwanaki 4-5;

  • qwai. Suna da ƙanƙanta, ana iya tattara su a wuri ɗaya ko yada su a kan wasu filaye;
  • tsutsa. Ya bayyana kanana da fari, bayan kwanaki 14. Rayuwar rayuwar wannan kwaro ya kai kwanaki 50, kuma a wannan lokacin yana haifar da mafi girman lalacewa;
  • pupae suna bayyana bayan kwari sun ci abinci sosai kuma suna yin kwakwa. Bayan wata daya, kuma wannan shine tsawon lokacin da wannan mataki ya kasance, wani babba ya bayyana.

Muhimman Siffofin

Tsawon rayuwa kwaro daga mataki na farko zuwa ƙarshen rayuwa zai iya kai shekaru 2 da watanni 5. Duk da haka, yanayin rayuwa yana shafar kai tsaye, saboda asu ba ya son ƙananan yanayin zafi da zafi. Hakanan, tsawon lokacin da tawadar ke rayuwa a cikin yanayin ɗaki kai tsaye ya dogara da gwagwarmayar runduna.
aiwatar kiwo yana faruwa ta hanyar jima'i, tare da halartar daidaikun jinsi biyu. Mafi sau da yawa wannan yana faruwa nan da nan bayan malam buɗe ido ya bayyana. Bayan 'yan kwanaki, ƙwai yana farawa a wuri guda inda kwari za su girma da kuma ciyarwa. A cikin yanayi mai dadi, har ma da tsararraki 5 suna tasowa a cikin shekara guda.
Wane irin tawadar Allah ne ya fi iya tashi a cikin gidan?
Abincitufafi

Yadda yake yaduwa

Asu na cikin gida.

Asu a cikin gida.

Akwai hanyoyi da yawa masu yiwuwa ga asu su bayyana a cikin gida ko Apartment. Idan kwarin abinci ne, to ana iya kawo shi daga shago ko kasuwa. Idan an karye maƙarƙashiyar kunshin abincin ko kuma an yi kurakurai a lokacin ajiya, to akwai yuwuwar kamuwa da cuta zai iya faruwa.

Hakanan ya shafi nau'ikan sutura. Ana iya kawo shi a kan abubuwa, kayan da aka lalata, kafet da aka adana ba daidai ba. Suna iya amfani da kauri, dogon gashin kare don locomotion.

Akwai kamuwa da cutar mazaunin ɗan adam daga titi ko bututun samun iska. Daga bude taga, malam buɗe ido ko kaɗan na iya shiga cikin sauƙi, kuma akwai batun lokaci, bayan wane lokaci za a sami garke duka.

Alamomin kwaro

Asu tsutsa a kan tufafi.

Asu tsutsa a kan tufafi.

Akwai alamun gani da yawa wanda zaku iya tantance kasancewar kwari a cikin gidan. Babban su, ba shakka, su ne manyan asu masu tashi. Amma sun riga sun kasance alamar yaduwar yawan kwari.

Kuna iya gane bayyanar asu ta hanyar ƙananan larvae a wuraren da za su iya zama masu dacewa sosai: a bangon baya na kayan furniture, saitin dafa abinci, a cikin buhunan hatsi na buɗaɗɗen hatsi da ɗakin ajiya tare da kayan aiki. Ƙananan ƙwai galibi ana ɓoye su cikin aminci, kuma kusan ba su da launi, don haka ba za a iya gano su ba.

Dalilai masu yiwuwa

Akwai dalilai da yawa da ya sa asu ke shiga gida su zauna a can. Ɗaya daga cikinsu, wanda shine mafi mahimmanci, shine yanayin jin dadi a gare ta.

Yadda asu ke bayyana a gidan.

Sau da yawa mutane da kansu su kan shigo da asu.

Mafi sau da yawa tawadar Allah yana shiga ginin daga titi ta wani budaddiyar taga da ba ta da gidan sauro, ko ta hanyar samun iska. Idan akwai damar cewa maƙwabta suna da kwari, to yana yiwuwa za su bayyana a duk maƙwabta ta hanyar iska.

Idan ba a bayyana gaba ɗaya ba inda asu ya fito daga cikin ɗakin a duk lokacin, to, zaku iya tambayar makwabta idan suna da kwari. Kuma ma mafi kyau, kafin tawadar ta fara tashi, gyara raga mai kyau a kan ramin iskar iska don kada ku yi yaƙi da shi kwata-kwata.

Daga ina asu tufafi ke fitowa

Mafi sau da yawa, ana kawo asu a cikin dakin akan abubuwa. A kan furs, kafet ko ma kayan daki, mutane da yawa za su iya shiga cikin dakin, wanda zai haifar da sauri da cutar da tufafi.

Yadda asu ke shiga gidan.

Asu na cikin gida.

Kuma idan akwai yanayi mai dadi a gare su, kamar tsofaffin kafet ko furs, to za su zauna na dogon lokaci.

Ko da lokacin siyan sabbin kayayyaki, akwai damar kamuwa da cuta, saboda lokacin ajiya a cikin shaguna ko ɗakunan ajiya, an yi kuskure kuma kamuwa da cuta ya faru.

A lokuta masu wuya, karnuka, musamman masu dogon gashi, na iya kawo kwari a cikin dakin. Yana faruwa cewa butterflies cikakken bazata sa qwai a kan lokacin farin ciki ulu, kuma a cikin irin wannan na wucin gadi tsari suka shiga cikin dakin.

Kuskure ne a ɗauka cewa yanayin rashin tsabta ko matsaloli tare da tsaftacewa zai zama mai laifi. Kada ka yi tunani game da yadda tawadar Allah ta bayyana a cikin Apartment, saboda kamuwa da cuta na iya faruwa quite ta hanyar haɗari.

A ina kuma me yasa asu abinci ke farawa

Baya ga yadda asu ke shiga gidan a bazata, akwai yiyuwar matan gida za su kawo su ba da niyya ba. Ta iya shiga cikin samfuran a cikin neman abinci.

Don haka, a wasu lokuta a cikin shagunan an keta ka'idojin adana kayan da ba a cika ko siyarwa ba. Zai iya zama hatsi iri-iri, goro, busasshen 'ya'yan itace, kayan yaji ko abinci.

Abincin asu caterpillars suna da mahimmanci na musamman. Idan sun riga sun fara a cikin hatsi, amma sun shiga cikin yanayi mara kyau, kamar sanyi mai yawa, za su iya zama mai yiwuwa na dogon lokaci. Lokacin da yanayi ya canza, za su fara ciyarwa da gaske.

Yadda ake kawar da asu na gida a cikin ɗaki

Akwai hanyoyi da yawa don kawar da kwari da suka yi rauni a cikin kabad ko kayan daki.

Hanyar mutane

Yadda ake kawar da asu.

Bawon lemu shine rigakafin rigakafi.

Hanyoyin jama'a, kodayake suna da tasiri sosai, ba sa aiki da sauri. An fi amfani da su azaman matakan kariya. Waɗannan sun haɗa da ganyaye iri-iri masu korar manya da ƙamshinsu.

Ba sa shafar tsutsa. Yawancin lokaci ana amfani da Naphthalene don abubuwa. Yana da tasiri, amma abubuwa suna samun wari mara kyau.

Akwai hanyar jama'a guda ɗaya da aka tabbatar - girgiza. Kwarin ba ya son damuwa da canje-canje a yanayin yanayi. Saboda haka, a farkon zato na kamuwa da cuta, ya zama dole a girgiza duk adibas na rags.

Ya kamata a yi la'akari da gashin gashi da gashin halitta a hankali kuma a bincika don lalacewa. A lokacin rani, kuna buƙatar fitar da shi zuwa rana, kuma a cikin hunturu zuwa sanyi.

hanyoyin sana'a

Daga ina asu ke fitowa.

Tsabtace masu sana'a zai kashe tsutsa da ƙwai.

Idan ma'auni na kamuwa da cuta yana da girma sosai, to kuna buƙatar juya zuwa ga masu sana'a. Suna sauri da inganci suna tsaftace duk gurɓataccen saman.

A ƙarƙashin rinjayar shirye-shirye na musamman da magungunan zafin jiki, za su kashe duk kwari masu cutarwa da tsaftace gida har ma a wuraren da ba za a iya isa ba.

Aerosols

Aerosols suna da tasiri, amma aiki sosai. Don cire duk kwari, ya zama dole a fesa duk sassan da suka kamu da asu da saman kayan daki.

Dole ne a rufe ɗakin don tasirin ya faru, sa'an nan kuma ya sha iska kuma a wanke komai da kyau. Zai zama dole don aiwatar da jiyya da yawa, kuma kwalban aerosol ɗaya ba zai isa ba.

Aerosols daga asu.

Aerosols daga asu.

Fumigators

Mafi sau da yawa, ana amfani da waɗannan magungunan don kariya daga sauro, amma za su yi tasiri a kan kwari. Amfani da su gaba ɗaya mai sauƙi ne.

  1. Ana shigar da faranti ko flask tare da maganin aiki a cikin na'urar kuma an shigar da shi a cikin mashigar.
  2. Idan aka yi zafi sai a saki warin da mutane ba sa gani, amma kwari ba sa sonsa sosai.

Matsalolin Pheromone

Ka'idar aiki na tarkuna shine cewa suna fitar da wani ƙanshi, pheromones suna lalata asu. Suka faɗa cikin tarko mai ɗaure suka mutu. Irin wannan tarko yana shafar manya ne kawai, tsutsa ba a yaudare su ta wannan hanyar.

M tarko tare da pheromone.

M tarko tare da pheromone.

Sashe da Allunan

Sassa - Waɗannan ƙananan bayanai ne ko jakunkuna waɗanda aka rataye a cikin kabad. Suna tsoratar da malam buɗe ido, don haka ana amfani da su da yawa don rigakafi. Yawancin lokaci aikin su bai wuce watanni 4 ba.
A kan ka'ida ɗaya kamar sassan, ƙananan Allunan daga asu. Ana sanya su a kan ɗakunan ajiya kuma a wurare masu wuyar isa, suna aiki na kimanin watanni 3.

Yadda ake kawar da asu abinci a cikin Apartment

Tare da nau'ikan abinci na kwaro, abubuwa sun ɗan bambanta. Suna cikin ɗakin dafa abinci, kuma a can ana amfani da wakilai masu ƙarfi tare da ƙanshi mai tsayi. Haka kuma an haramta feshi ko iska.

Don fitar da asu abinci daga kicinzama dole:

  • gudanar da cikakken bincike;
    tsutsa asu.

    Asu tsutsa a cikin kayan abinci.

  • cire hatsi masu lalacewa da cutarwa;
  • gudanar da aikin thermal na ragowar samfur;
  • wanke shelves sosai tare da sabulu ko bayani na vinegar;
  • amfani da tarkuna.

Hanya mai kyau shine magungunan jama'a. Alal misali, idan kun sanya peels citrus a kan shelves, to, asu zai kewaye su.

Wannan labarin zai ba ku ƙarin bayani game da yadda kuma wace hanya ce ta dace akan moths a cikin gida da Apartment.

Matakan hanyoyin kariya

Don kada ku fara gwagwarmaya mai tsawo da wahala don abubuwanku ko samfuran ku, yana da kyau a ɗauki matakan rigakafi da yawa.

Wadannan sun haɗa da:

  • dace ajiya abubuwa da samfurori. Ya kamata a sanya tufafi a cikin kabad kawai a baya tsaftacewa kuma a lokuta na musamman, idan zai yiwu. Ya kamata a adana abinci a cikin kwalba ko jakunkuna masu hana iska;
  • aiwatar da lokaci-lokaci tsaftacewa a kan shelves, wanke su. Lilin yana buƙatar girgiza, kuma a sake duba hannun jari;
  • domin rigakafi amfani da jama'a magunguna. Ana iya shirya busassun ganye da fatun lemu a cikin kwanduna;
  • хорошо duba bayan siyan abubuwa da siyan kayayyaki kawai a wuraren amintattu.

Duk nau'ikan moths ba sa son ƙamshin lavender, Mint, Rosemary, Citrus, geranium, camphor ko cloves. Kuna iya siyan sachets ɗin da aka shirya, amfani da ɗanɗano mai mahimmanci, ko ma sanya wasu busassun ganye a cikin jakunkuna.

Daga ina asu suke fitowa a cikin ɗaki kuma me yasa suke cutarwa? Radio Kyiv, Hira

ƙarshe

Idan asu ya fara tashi a cikin gidan, to wannan ya riga ya zama dalilin damuwa. Asu na farko a cikin kicin, a cikin gidan wanka, ko ma fiye da haka a cikin kabad, sun riga sun firgita. Wajibi ne a ci gaba da aiwatar da cire moths nan da nan, ba tare da la'akari da yadda kwari suka shiga cikin dakin ba. Kuma yin amfani da matakan kariya zai taimaka wajen kare wuraren daga mamayewar kwari da ba a gayyace su ba.

A baya
AsuWanne shuka yana korar asu tare da kamshinsa: 11 hanyoyi masu daɗi da sauƙi
Na gaba
AsuNau'in asu - kwarin da ke jujjuya daga malam buɗe ido zuwa kwaro
Супер
10
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×