Hanyoyi 5 don kare gashin gashi daga asu da farfado da shi

Marubucin labarin
1484 views
5 min. don karatu

Mata da yawa suna son samfuran Jawo. Kyakkyawan gashin gashin gashi ba abin alatu ba ne, amma wani abu da zai kare mai shi daga sanyi da sanyi. Amma ina matukar son abin ya yi hidima na dogon lokaci kuma ya yi kyau. Amma masu kayan Jawo sun fahimci cewa asu na ɗaya daga cikin manyan abokan gaba na furs na halitta. Sabili da haka, yana da matukar muhimmanci a san yadda za a kare gashin gashi daga moths kuma ku cece shi daga wannan kwari.

Menene haɗari asu

Fur asu.

Asu na son sanya gashin dabi'a.

Asu yana ciyar da ƙwayoyin keratinized ko keratin, wanda ya rage akan samfuran Jawo. Tabbas, ba za ta iya cin dukan gashin gashin ba, amma za ta iya lalata shi ta yadda ba za a iya sawa ba.

Tare da tarin kwari masu yawa, za su yi farin ciki su tashi daga rigar mink zuwa abubuwan woolen, takalma na fata, kafet ko ma kayan ɗaki.

Kuna iya ƙarin koyo game da asu tufafi, wanda ke son sa kayan Jawo waɗanda ke ƙauna ga zuciyar mace. karanta mahaɗin. 

Matakan ci gaban kwari

Ci gaban kwari yana faruwa a matakai da yawa:

Na farko, macen ta kwanta a cikin duhu, keɓe wuri, misali, a cikin kabad. qwai.
Daga gare su ke fitowa asu caterpillars, wanda, a lokacin da aka gane kasancewar su, zai yi launin gashi a cikin gashin gashi.
Katapillar idan ta gama cin abinci ta sami keɓaɓɓen wuri don kanta, sai ta koma chrysalis, kuma daga chrysalis zai bayyana malam buɗe ido asu.

Asu a cikin gidan Apartment na iya hayayyafa duk shekara. Tsarin rayuwa na yau da kullun na kwaro yana wuce kwanaki 90.

Hanyoyin kariya

Fur asu.

Fur asu.

Mafi mahimmancin yanayin don kare gashin gashi shine kula da tsabtarsa. Tufafin waje don ajiya a cikin kabad ya kamata ya zama mara datti, mai maiko.

A irin wadannan wurare ne asu ke fara farawa. Don kiyaye samfurin Jawo mai tsabta, kowace uwar gida za ta sami wakili mai tsaftacewa wanda ya dace da gashin gashinta.

Kayan aiki da mutane da yawa suka tabbatar - naphthalene. Ko da yake yana taimakawa wajen kare tufafi, ƙamshinsa mai nauyi zai bi ko'ina, don haka yana da kyau a guje shi. Akwai sauran tabbatattun magungunan asu.

Wardrobe daban

Zaɓin madaidaicin shine keɓaɓɓen tufafi don Jawo.

Zaɓin madaidaicin shine keɓaɓɓen tufafi don Jawo.

Za'a iya adana tufafin waje da aka tsaftace a cikin tufafin da aka keɓe musamman don gashin gashi da sauran samfuran Jawo. A can ya kamata a rataye su kyauta kuma kada a taɓa wasu abubuwa.

Amma ko da wannan hanyar ajiya ba ta bada garantin cewa asu ba zai kai ga Jawo. Magungunan jama'a zasu taimaka mata ta kare. A cikin ɗakin tufafi, za ku iya sanya jakar lemu ko lavender, sabbin ganyen geranium ko sandar sabulun strawberry.

A cikin shagunan kamfani akwai firiji na musamman don adana Jawo. Suna kula da samun iska, zafi na musamman da zafin jiki.

Aerosols

Magungunan jama'a na iya tsoratar da asu daga samfurin. Amma mafi inganci magani ne aerosols alama "anti-mol". Tare da shi, zaku iya aiwatar da ganuwar majalisar ministocin da gashin gashi da kanta. Tabbatar bin lokacin sake sarrafawa. Bayani game da wannan yana kan kwalban tare da samfurin.

Wadanne magungunan kashe kwari ne aka fi so?
ChemicalJama'a

Fumigators

Wannan na'urar za ta kare gashin gashi na dogon lokaci daga moths, da kuma ƙwai.

Ana haɗa kwalabe na musamman tare da filogi zuwa mashigar ruwa, ƙarƙashin rinjayar zafin jiki ruwan yana ƙafewa, kuma asu da tsutsa sun mutu. Wannan hanya za ta ceci ba kawai samfurin Jawo daga moths ba, amma kuma zai taimaka wajen ceton gidan duka.

Yana da mahimmanci kada a manta game da sabunta abubuwan da ke kawar da aromatic. Su ne gaba ɗaya ganuwa ga jin warin ɗan adam, amma suna aiki sosai akan kwari.

Harka da sarrafawa

Harka don adana gashin gashi.

Harka don adana gashin gashi.

Ba kowace uwar gida ba za ta iya ba da kayan ado na daban don Jawo, don haka akwati ya dace da ajiya, wanda yana da mahimmanci don cire samfurin kuma rataye shi a cikin kabad. Amma a matsayin ma'auni na rigakafi, zaka iya saya murfin ciki tare da wakili na musamman.

Bayan siyan, dole ne a bincika abu a hankali. Jawo ya kamata ya zama mai sheki, santsi, ba tare da tabo ba.

A cikin hunturu, yayin da ake sawa, gashin gashi ba a barazana da moths: ita da tsutsanta sun mutu a cikin sanyi. Samfurin yana buƙatar kulawa ta musamman yayin ajiya. Bincika yanayin samfurin akai-akai yayin ajiya.

Ayyuka idan akwai kamuwa da cuta na samfurin Jawo

Samfurin na iya kamuwa da cutar yayin ajiya a lokacin dumi ko kuma idan akwai tsutsa a cikin kabad ko ɗakin da aka adana shi.

Alamomin kamuwa da cuta

Alamun suna da sauƙin ganewa, saboda suna kama ido nan da nan. Wannan:

  1. Gashin gashi da asu ya shafa ya rasa bayyanarsa mai ban sha'awa, lumps suna fitowa a saman.
  2. Kafaffen folds da wrinkles hanyoyi ne da tsutsa suka yanke.
  3. Sheared Jawo tari.
  4. Ƙirƙirar faci a saman.
  5. Kasancewar malam buɗe ido a cikin ɗakin da samfurin yake.

Idan kun lura ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan alamun, yana da mahimmanci ku ɗauki mataki.

Yadda ake ajiye samfur

Akwai hanyoyi da yawa don ajiye gashin gashi da asu ya lalace. Idan yanayin bai kasance mai mahimmanci ba:

  1. Kuna iya tint ɓangarorin da suka dace don dacewa da launi na Jawo.
  2. Za a iya yanke ƙaramin “tabo mai sanko”, kuma gefuna daga ciki an sake haɗa su tare da rashin fahimta.
  3. Za'a iya yin ado da ƙwanƙwasa a cikin ƙirji ko ƙwanƙwasa da tsintsiya.
  4. A wasu yanayi, zaku iya rage samfurin ko yanke hannayen riga kuma ku yi rigar daga Jawo.
Gyaran gashi bayan asu. Maidowa Jawo akan rigar mink.

Yadda ake kashe kwari da sauri

Raptor asu.

Raptor asu.

Masu mallakar fur suna buƙatar sanin abin da za su yi idan asu ya riga ya fara. Wajibi ne a lalata larvae da wuri-wuri. Don wannan, magungunan anti-asu don gashin gashi sun dace, wanda zai iya lalata kwari a cikin sa'o'i kadan.

Bayan kula da gashin gashi tare da magungunan kwari, kuna buƙatar saka shi a cikin jakar filastik na kwanaki da yawa. Kuna iya amfani da sabis na tsabtace bushewa, inda za'a sarrafa samfurin a babban zafin jiki.

Magungunan kwari da iska suna aiki yadda ya kamata. A cikin shaguna na musamman zaka iya zaɓar don kowane dandano da kasafin kuɗi. Raptor extramit, Armol, Tsabtace gida sun tabbatar da kansu da kyau.

Ana shirya gashin gashi don ajiya a gida

  1. Ana aika samfurin don ajiya a cikin tsabtataccen yanayi.
  2. Dole ne a bushe gashin gashi sosai kuma a tsaftace shi tare da goga na musamman. Abubuwan da suka lalace sosai yakamata a bushe su bushe.
  3. Kafin rataye a cikin tufafi, za ku iya barin 'yan kwanaki a rana, idan zai yiwu.
  4. Kwari ma ba sa son yanayin zafi da sanyi.
  5. Zai fi dacewa don adana samfurin a cikin akwati, rataye shi a kan madaidaicin sutura na girman da ya dace.
  6. Shirya magungunan asu a cikin kabad. Rufe kofofin kabad sosai.
Yadda za a kare gashin gashi daga moths

 

Rigakafin

Ya kamata a duba samfurin Jawo kuma a watsa shi kowane wata. Kada a rataye gashin gashi a cikin rana, gashin gashi yana lalacewa daga hasken rana. Ya kamata a canza jakunkuna masu hana asu akai-akai.

Yana da sauƙi don haɗa kasuwanci tare da jin daɗi, dandano da kuma yi ado da ɗakin, don haka hana asu. Don yin wannan, ana iya sanya gidan tsire-tsire masu tunkude ta da kamshinsu. 

ƙarshe

Duk da cewa asu shine abokin gaba na Jawo, tare da ingantaccen ajiyar samfurin da kuma amfani da kayan kariya na sinadarai, gashin gashin gashi zai dumi uwar gida na dogon lokaci har ma a cikin sanyi mai tsanani. Babban abu shine sanin yadda ake aiwatar da fox ko mink da kuka fi so, to, ba lallai ne ku damu da amincin samfuran Jawo ba.

A baya
AsuNau'in asu - kwarin da ke jujjuya daga malam buɗe ido zuwa kwaro
Na gaba
Apartment da gidaAsu na abinci: daga ina kwaro ya fito da kuma hanyoyi guda 5 don tsira da shi
Супер
1
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×