Pine scoop - katapillar da ke cin shuke-shuke coniferous

Marubucin labarin
1124 views
2 min. don karatu

Kowa ya san irin wannan kwaro a matsayin diba. Yawancin lokaci ƙwanƙwasa caterpillars suna lalata 'ya'yan itace, hatsi, amfanin gona na Berry. Duk da haka, akwai nau'in nau'in da ke ciyar da bishiyoyin coniferous - Pine scoop.

Menene kamannin pine scoop: hoto

Bayanin tsinken Pine

name: Pine tsiro
Yaren Latin: Panolis flammea

Class Kwari - Kwari
Kama:
Lepidoptera - Lepidoptera
Iyali:
Owls - Noctuidae

Wuraren zama:a duk faɗin duniya
Mai haɗari ga:Pine, spruce, larch
Hanyar halaka:jama'a, sunadarai da shirye-shiryen nazarin halittu
Yawo

Tsawon fuka-fukan yana daga 3 zuwa 3,5 cm. Launin fuka-fuki da kirji ya bambanta daga launin toka-launin ruwan kasa zuwa launin ruwan kasa. A gaban fuka-fuki masu lankwasa kananan aibobi. Tsarin yana kunshe da duhu, masu juyawa, zigzag bakin ciki ratsi. Akwai tabo mai siffar koda mai launin fari. Biyu na baya na fuka-fuki launin toka-baki ne. Suna da ɗan ƙaramin tabo mai duhu da geza mai tabo.

Kirji

Kirji mai ratsin haske da tabo masu haske. Ciki yana da launin toka-rawaya. Maza suna da tsawo na ribbed, mata suna da tsawo mai siffar mazurari.

Qwai

Kwai-kwai-kwai-kwai-kwal a siffa. Akwai ƙaramar shigar a tsakiya. Kwai da farko farare ne. Bayan lokaci, launi ya zama purple-launin ruwan kasa. Girma daga 0,6 zuwa 0,8 mm.

Kwakwalwa

Caterpillar na 1st shekaru ne yellowish-kore. Tana da katon kai mai rawaya. Matsakaicin tsayin mm 3. Manyan caterpillars suna da tsayi har zuwa cm 4. Suna da duhu kore. Kan yayi ruwan kasa. Baya da faffadan farin ratsin. An kewaye ta da farar layi. Ƙarƙashin ƙasa mai faɗin ratsi orange.

Baby doll

Pupa tana da launin ruwan kasa mai sheki. Tsawon har zuwa 18 mm. Ciki tare da halayen damuwa.

Habitat

Pine scoops suna zaune a Turai, ɓangaren Turai na Tarayyar Rasha, Yammacin Siberiya da Gabas, Gabas mai Nisa, Urals. Sun zauna dukan ƙasar daga Tekun Pasifik zuwa Baltic. Hakanan ana iya samun su a arewacin Mongoliya, China, Koriya, Japan.

Tsarin rayuwa da salon rayuwa

Mujiya Pine.

Mujiya Pine.

Yanayin yanayi da yanayin yanki suna rinjayar jirgin asu. Babban lokacin shine daga ƙarshen Afrilu zuwa farkon Mayu. Twilight shine lokacin tashi daga malam buɗe ido. Tashi bai wuce mintuna 45 ba.

Pine scoops abokin aure da dare. Matar tana yin ƙwai. Wurin kwanciya shine kasan alluran. A cikin tsibi daga 2 zuwa 10 qwai. Bayan makonni 2, ƙananan caterpillars suna bayyana. Suna cin saman allura.

Caterpillars suna da taurari 5. Pupation yana faruwa a watan Yuni-Yuli. Wurin pupation shine iyakar ƙasa tare da gandun daji. Wannan mataki yana ɗaukar daga 9,5 zuwa watanni 10.

Muhimmancin tattalin arziki

Kwaro yana lalata pine na kowa. Tsofaffin bishiyoyin da ke tsakanin shekaru 30 zuwa 60 sun fi shafa. Yankin daji-steppe na Tarayyar Rasha, Kudancin Urals, Altai Territory, da Yammacin Siberiya musamman suna jin mamayewar kwari. Hakanan yana lalata larch da spruce.

Fir, Siberian cedar, blue spruce, juniper da thuja ba su da sha'awar kwari musamman. Suna ciyar da harbe da buds. Bayan cin abinci, ƙananan kututture ya kasance.

Matakan hanyoyin kariya

Don hana kwari:

  •  ƙirƙirar gauraye, hadaddun, daidai rufaffiyar shuka;
  • samar da shrub Layer da wani m baki;
  • ƙasa mai yashi mara kyau suna wadatar da nitrogen, ana shuka lupine na perennial tsakanin layuka;
  • ƙirƙirar ƙananan wurare na katako a cikin pines;
  • duba pupae a cikin kaka.

Hanyoyin sarrafa kwayoyin halitta da sinadarai

tasiri sosai don jawo hankali tsuntsaye kwari, kare da kuma kiwo tururuwa, irin trichograms, telenomus, tachines, sarcophagins.
A cikin lokacin vegetative, fesa tare da magungunan kashe qwari. Ya dace a yi amfani da Bitiplex, Lepidocide.
Daga sunadarai zaɓi abubuwan da suka haɗa da masu hana ƙwayoyin chitin. An lura da sakamako mai kyau bayan aikace-aikacen Demilin 250.

Kara karantawa akan mahaɗin 6 ingantattun hanyoyin kariya daga cutworms.

ƙarshe

Pine cutworm rage girma da kuma inganta samuwar foci na kara cututtuka. Ana iya rage yawan tsire-tsire na coniferous da muhimmanci. Lokacin da kwari suka bayyana, wajibi ne a bi da su tare da shirye-shiryen da suka dace.

Pine armyworm caterpillar, Pine beauty lavra

A baya
ButterfliesButterfly scoop kabeji: abokin gaba mai haɗari na al'adu da yawa
Na gaba
ButterfliesWhitefly akan tumatir: yadda ake kawar da shi cikin sauƙi da sauri
Супер
3
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×