Rigakafin kwari, gwajin ƙasa

131 ra'ayoyi
4 min. don karatu

Abokan zumuncinku Ba tare da kyankyasai ba Blogger bai shirya don fara shirye-shiryen aikin lambu na Sabuwar Shekara ba tukuna. Amma tare da sabuwar shekara da kuma ci gaba da ƙudirinmu na samun ƙwazo a aikin lambu kowace shekara, mun waiwaya ta cikin mujallar aikin lambu kuma muka gano matsalolin da za mu iya magance idan ... da kyau, kun san sauran.

Don haka, a cikin sha'awar ingantacciyar ci gaban kwayoyin halitta, ga wasu abubuwan da za mu iya yi mafi kyau lokacin girma na ƙarshe.

Yaki da asu kabeji ta amfani da matsugunan jere: A wannan shekara mun sami matsala tare da tsutsotsi na kabeji iri-iri, ciki har da madaukai na kabeji, musamman ma 'yan Brussels sprouts. Ɗaukar hannu ya taimaka, amma mun rasa wasu abubuwa anan da can, inda muka bar tsiron Brussels mai tabo da wani kan da wata tsutsa mai ƙwazo ta lalatar da ita wadda ta bar wani slim ramin kusan har zuwa tsakiyar kabeji.

Anyi daga premium spunbond polyester, Harvest-Guard® Cover mai iyo yana da "pores" manyan isa don barin hasken rana, ruwa da iska, amma ƙananan isa don kare kwari. Layer ɗaya yana kare har zuwa 29°F; Layer na biyu yana karewa a yanayin zafi har zuwa 26°F.

Surukinmu mai farin jini daga Midwest ya gaya mana cewa bai taɓa samun matsala da tsutsotsin kabeji ba bayan ya fara ƙura a kai a kai tare da Sevin foda yana fesa su sau biyu, kawai idan. Sannan ya shaida mana cewa shi ma yana fesa bishiyu kuma bai taba samun matsala da ƙwaro ba kamar yadda muke samu a tsaunukan yamma. Daga tarurrukan dangi na baya, na san mafi kyau fiye da tunatar da shi cewa carbaryl, kayan aiki mai aiki a cikin Sevin, na iya kasancewa a cikin ƙasa fiye da watanni biyu, da haɗarin da zai iya kawo wa karensa, jikoki da muhalli gabaɗaya. Kuma na fi sani fiye da tunanin cewa yaduwar beetles a Minnesota, inda yake zaune, na iya zama sakamakon dumamar yanayi. A maimakon haka, na tambaye shi ya wuce da kek kuma na yi alƙawarin ba zan sake cin sauerkraut ɗinsa ba.

Maimakon haka, na yanke shawarar yin amfani da murfin layi daga farkon don kare tsire-tsire na kabeji mai daraja. Na rubuta da yawa game da ƙimar ɗaukar hoto a baya. Amma ban bi shawarar kaina ba. Sanin cewa asu na ƙaura zuwa yankinmu yayin da yanayin bazara ya yi zafi yana nuna cewa zan iya hana su saka ƙwai a kan ko kusa da tsire-tsire na ta hanyar rufe su kawai.

Domin ba ni da matsala da tsutsotsin kabeji a shekarun baya ba yana nufin ba zan samu su nan gaba ba. Mafi kyawun ayyukan aikin lambu suna mai da hankali kan rigakafi. Da na ɗauki wannan a zuciya kuma in yi amfani da murfin layi. to Na sami matsala Rufin layi shine zuba jari mai kyau. Bayan asu ya ƙare a ƙarshen kakar wasa, zan iya motsa bargo don inuwa da latas da sauran ganye waɗanda ke da zafin rana. Wannan zai tsawaita girbi.

Gwaji tare da nematodes masu amfani: Ba duk tsutsotsin kabeji bane ke shiga lambunan mu a matsayin borers. Wasu suna overwinter a cikin ƙasa kamar larvae da ƙwai, kariya ta ciyawa, ko a cikin tarkacen lambun da ya ragu daga lokacin girma. Rufin layi ba zai hana su ba. Amma watakila nematodes zai yi.

A cikin danshi, yanayi mai duhu Nematodes masu amfani Scanmask farauta sosai, shiga da kashe kwari daban-daban sama da 230 ciki har da ƙuma, ƙwayar naman gwari da farar fata. Kuma mafi mahimmanci, suna da aminci ga mutane, dabbobi, tsirrai da tsutsotsi na ƙasa. Yi amfani da pint ɗaya a kowace ƙafar murabba'in 500 ko tukwane 1,050 4-inch.

Masu amfani da shimfidar wurare kamar mu ke amfani da su don kashe ƙwari da sauran kwari da ke ƙarƙashin ciyawar mu, waɗannan ƙananan halittu masu cin nama su ma suna kai farmaki ga ƙwai da tsutsa da suke cin karo da su a cikin ƙasa. Wataƙila idan muka yi amfani da su a cikin ƙasan lambun mu inda muka shuka kabeji da sauran kayan lambu masu gicciye, da ba za mu sami kwari da ke yawo daga ƙasa a kan tsire-tsirenmu ba. Muna ganin ya cancanci a gwada. Shin wani ya gwada wannan?

Gwada ƙasa: Ga wadanda daga cikinmu da suka kwashe shekaru suna aikin lambu, suna wadatar da filin mu tare da takin zamani da sauran gyare-gyare na ƙasa, yana iya zama da sauƙi a ɗauki abubuwa kamar ƙasa pH a banza. Lokacin girma na ƙarshe, saboda muna amfani da ciyawa mai wadata a cikin alluran pine na acidic, mun yada lemun tsami dolomite a ko'ina cikin rukunin yanar gizon, ƙila ƙasarmu ta yi yawa acidic (wani dalilin da muka yi amfani da shi: muna da dolomite da ya rage daga yaduwa a cikin lawn mu).

Amma shin da gaske muna bukata? Gyaran da muka yi zai iya sanya ƙasa ta zama alkaline sosai. Tumatir din mu bai yi kama da lafiya a bana ba, duk da cewa kowa ya samu shekarar tumatur mai kyau. Kabeji, wanda ya fi kyau a pH na 6.0 zuwa kusan 7.0, tabbas yana da matsaloli. Idan da mun gwada maimakon zato kafin shuka. Masu gwajin ƙasa na zamani suna yin gwaji cikin sauƙi, kuma sabis ɗin faɗaɗawa na gida yana shirye don samar mana da cikakkun sakamako waɗanda suka haɗa da matakan ma'adinai da sauran kaddarorin masu amfani da tsire-tsire na iya buƙata. Aikin lambu, kamar yadda kakana ya ce, ba sa'a ba ne. Aiki ne mai wahala. Kuma kimiyya.

A ƙarshe: Akwai wasu abubuwa da ya kamata mu yi a lambun, kamar su ciyar da lokaci mai yawa don jin daɗinsa. Amma a cikin shekara mai zuwa, za mu mai da hankali kan rigakafi da dakatar da matsalolin kafin su fara. Da alama za mu iya fara aiki kan wasu kudurori na Sabuwar Shekara a gonar.

Kwarin Kwari don Gida & Lambuna

A baya
TipsAikin lambu da kaji
Na gaba
TipsA kiyaye beraye daga tudun takin ku
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×