Rare da haske Caucasian beetle: mafarauci mai amfani

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 629
2 min. don karatu

Daga cikin adadi mai yawa na beetles na ƙasa, Caucasian ya fito fili sosai. Bugu da ƙari, sun yi fice don abubuwa da yawa - nau'in su, mazauninsu, girmansu da abubuwan abinci.

Menene kamannin ƙwaro na ƙasa Caucasian?

Bayanin ƙwaro

name: Caucasian ƙasa irin ƙwaro
Yaren Latin: Carabus (Procerus) scabrosus caucasicus

Class Kwari - Kwari
Kama:
Coleoptera - Coleoptera
Iyali:
Ground beetles - Carabidae

Wuraren zama:wuraren shakatawa, lambuna, tudu
Mai haɗari ga:kananan kwari
Halin mutane:rare, kare nau'in
Caucasian ƙasa irin ƙwaro.

Caucasian ƙasa irin ƙwaro.

Wakilin dangin ƙwaro na ƙasa, Caucasian yana ɗaya daga cikin mafi girma a cikin duka. Wannan ƙwaro yana da tsayi har zuwa mm 55 kuma yayi kyau sosai. Elytra yana da tsari mai kauri, mai kauri, baƙar fata mai launin kore ko shunayya. Dabbobin sun fi son dutse, steppe da sassan gandun daji.

Akwai manyan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan ƙwararrun Caucasian - babba da ƙarami. Ana iya samun su a wuraren shakatawa da lambuna. Wurin zama - ƙasa da ƙasa da faɗuwar ganye. Dabbar tana da motsi sosai kuma tana aiki, sau da yawa bayan faɗuwar rana sai ta fita ta motsa game da kasuwancinta.

Siffofin salon rayuwa

A kan ƙasa na Tarayyar Rasha, adadin ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ta Caucasian ta ci gaba da raguwa da sauri. An jera shi a cikin Jajayen Littafin a yankuna da yawa. Siffar ita ce fifiko a cikin abinci mai gina jiki - irin ƙwaro ne mai farauta mai aiki. A cikin abincinsa:

  • shellfish;
  • tsutsa;
  • tsutsotsi;
  • aphids;
  • caterpillars;
  • dodunan kodi.

Kwaro yakan fara farauta da sassafe ko kuma da yamma, da dare. Ƙwarƙwarar ƙasa ta Caucasian tana kula da wanda aka azabtar, ta kai hari da cizo.

Tana da guba da ke aiki akan ka'ida dafin gizo-gizo. Abun da ke ciki yana tausasa gabobin ciki na wanda aka azabtar, wanda beetle ke ci.

Haihuwa da zama

Caucasian ƙasa irin ƙwaro.

Tutar ƙwaro a ƙasa.

Wakilan ƙwararrun ƙwayar cuta sun bambanta da girman, dangane da jima'i. Kullum mata sun fi maza girma. Wannan nau'in na iya rayuwa shekaru 3-5, dangane da yanayin rayuwa.

Ƙasar Caucasian beetles a hankali zaɓi wuri don masonry na gaba. A lokaci guda, ta sanya kwai kusan 70 a cikin wani rami na musamman. Wurin ya zama mai yawa da dumi, hasken rana kada ya fadi.

Bayan kwanaki 14, tsutsa ta bayyana. Yana da haske na 'yan sa'o'i na farko, amma sai ya yi duhu. Tana da ci gaban baki, kuma tana ci kamar manya. Suna pupate a farkon kaka, kuma manya suna bayyana ne kawai a cikin bazara.

makiya na halitta

Ƙasar Caucasian beetle ne mai farauta. Saboda haka, yana da matukar amfani ga masu lambu da masu lambu. Amma bayyanar mutane ta tunkude. Akwai mafarauta da yawa don ƙwaro:

  • tururuwa;
  • tsuntsaye
  • bagers;
  • bushiya;
  • Bears;
  • boren daji.

Rarraba da kariya

A Crimean kasa irin ƙwaro ana kiyaye shi a yankuna da yawa. Waɗannan su ne Caucasian, Kabardino-Balkarian, Teberdinsky da Arewacin Ossetian.

Sakamakon fari, gobarar daji, sare gandun daji da kuma amfani da magungunan kashe qwari akai-akai, yawan ƙwaro masu fa'ida ya ragu sosai. Sun zama wadanda ke fama da masu tarawa da waɗanda ke shirya kayan ado daga elytra masu kama.

A halin yanzu, ana iya samun irin ƙwaro na Caucasian a cikin ƙasa na wasu ƙasashe da yankuna:

  • Iran;
  • Turkiyya;
  • Caucasus;
  • Transcaucasia;
  • Dagestan;
  • Adygea;
  • Stavropol;
  • Yankin Krasnodar;
  • Jojiya

An tabbatar da cewa ɓangarorin ƙwayar ƙwaro na Caucasian na iya zama mafi tasiri fiye da magance wurin da magungunan kashe qwari.

Farauta na tsutsa na Caucasian beetle (lat. Carabus caucasicus) don katantanwa na inabi. Ba abu mai sauƙi ba)

ƙarshe

Mutane, saboda rashin iyawarsu da jahilci mai sauƙi, na iya haifar da mummunar lalacewa ga tsarin halittu. Wannan kuma ya shafi lalata ƙasa na Caucasian beetles, waxanda suke da amfani beetles, ko da yake suna duban m. Bayan saduwa da babban baƙar fata irin ƙwaro wanda ke taka rawa a kan gandun daji, yana da kyau kada a dame shi. Ƙwaƙwalwar ƙasa na Caucasian na iya taka muhimmiyar rawa a wannan lokacin - don kare gonar wani daga kwari.

A baya
Bishiyoyi da shrubsPurple irin ƙwaro Crimean ƙasa irin ƙwaro: amfanin da m dabba
Na gaba
BeetlesAbin da ƙwaro ke ci: maƙiyan ƙwaro da abokan ɗan adam
Супер
2
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×