Yadda ake kawar da kyankyasai magungunan jama'a: 8 tabbataccen hanyoyin

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 530
3 min. don karatu

A cikin yaki da kyankyasai, ana amfani da hanyoyi da yawa, masu arha da tsada. Daga cikinsu akwai sinadarai masu aiki yadda ya kamata, amma kuma masu tunkudawa da ke iya korar kwari. Amma lokacin da kwari suka bayyana, kuna buƙatar sanin yadda ake kawar da kyankyasai tare da magungunan jama'a don ba da yaƙi ga baƙi da ba a gayyace su ba.

Siffofin kwari

Maganin gargajiya na kyankyasai.

Cockroaches a cikin Apartment.

Ana ɗaukar kyankyasai ɗaya daga cikin dabbobin da suka fi rayuwa da kuma daidaitawa. Sun rayu a lokacin da dinosaur, wanda ya zama bace, amma scavengers ci gaba da wanzuwa. kyankyasai da sauri kuma cikin sauki suna dacewa da muhalli, canza yanayin rayuwa har ma da rashin abinci.

Har ila yau, irin wannan makwabcin ɗan adam yana da kariya daga sinadarai a ƙarƙashin wasu yanayi. Sun daina ganewa a wani lokaci.

Harsashi na chitin yana sa su yi yawa sosai, kamar ana kiyaye su. Ko da murkushe su a karon farko ba zai yiwu ba koyaushe. Wasu kwayoyi ba sa shiga jiki.

Hanyoyin kariya na gida

Don kada kyankyasai su zama maƙwabtan mutane, kuna buƙatar ɗaukar matakai da yawa waɗanda za su kare gidanku.

  1. Tsaftace a cikin gida lokacin da aka lura da kwaro na farko. Kuna buƙatar cire duk waɗannan wuraren da ba wanda yakan duba su. Ana aiwatar da dukkan hanyoyin a cikin dafa abinci da kuma cikin gidan wanka.
  2. Duba samfuran. Barbels suna ɗaukar cututtuka da yawa, cututtuka har ma da ƙwayoyin cuta a tafin hannu da jikinsu. Wajibi ne a sake nazarin samfuran, idan an gano ragowar abubuwan da ke da mahimmanci, jefar da su. Abin da bai kamu da cutar ba, shirya a cikin marufi mara iska.
  3. Nemo wuraren da ruwa zai yiwu. Suna buƙatar danshi fiye da abinci. Kuna buƙatar goge kwatankwacin kuma tabbatar da cewa babu ruwa yana gudana a ko'ina.

Magungunan magungunan gargajiya

Wasu mutane ba sa son amfani da sinadarai. Ana ɗaukar su guba kuma suna iya haifar da guba a cikin dabbobin gida. Hanyoyin jama'a suna da lafiya, amma suna dadewa.

Fa'idodi da rashin amfani da hanyoyin jama'a

Yana da daraja la'akari da bangarorin biyu na tsabar kudin, duk abũbuwan amfãni da rashin amfani. Kuma su ne.

Ƙara:

  • lafiya ga yara da manya;
  • sauƙin amfani;
  • kada ku shafi lafiya;
  • tabbatar da matakin da aka ɗauka;
  • ba su da tsada.

disadvantages:

  • yi sannu a hankali;
  • ana iya amfani da kwari;
  • aiki mafi kyau a hade.

Ingantattun hanyoyin jama'a

Anan akwai wasu hanyoyi don taimakawa kare gidanku daga kyankyasai.

Tasirin yanayin zafi

Yadda ake kawar da kyankyasai magungunan jama'a.

kyankyasai suna tsoron sanyi.

Kwayoyin cuta na cikin gida suna jin tsoron ƙananan yanayin zafi, alamun ƙasa da -10 digiri. Sanyin yana kashe manya da tsutsa. A cikin hunturu, zaku iya amfani da hanyar bayyanar yanayin zafi ko da lokacin da ya faɗi zuwa -5 digiri. amma akwai wasu dokoki:

  • daukan hotuna ya kamata a kalla 3 hours;
  • a cikin Apartments zai zama dole don kare bututu tare da rufin thermal;
  • za ku buƙaci buɗe duk ɗakunan ajiya na kabad don zafin jiki ya shiga ko'ina;
  • bayan haka za ku yi tsaftacewa gabaɗaya.

Amon Ammoniya

Kamshin ammonia ba shi da daɗi ga ɗan adam, kuma ƙamshin ƙamshin kyankyasai ya fi ban haushi. Amfani yana da sauqi qwarai - lokacin tsaftacewa, yakamata ku ƙara ɗan ammonia koyaushe a cikin ruwa.

Wannan kayan aiki baya kashewa, amma yana tsoratarwa. Hakanan rigakafi ne mai kyau.

Kerosene da turpentine

Maganin gida na kyankyasai.

Magani ga kyanksosai.

Wadannan su ne hanyoyin da mutane ke amfani da su a cikin yanayi na rashin jin daɗi saboda wani wari mara dadi. Ko ya dace a yi amfani da su a cikin wuraren da ba na zama ba. Bugu da ƙari, yana da sauƙi don amfani - don shafe duk tsagewa da wuraren da ke cikin kyankyasai tare da abubuwa.

Bayan haka, kuna buƙatar barin gidan na kwanaki da yawa. Haka kuma kyankyasai za su bar shi bayan wani lokaci. Ta wannan ka'ida, zaka iya amfani da barasa da aka haramta. Yana da mahimmanci kawai yin aiki a cikin na'urar numfashi da safofin hannu masu kariya.

Yin amfani da filasta ko alabaster

Waɗannan busassun ma’adanai ana haɗa su da kayan abinci don sa dabbobi hadiye. Kuma a cikin ciki, za su zama dutse, dakatar da narkewa kuma haifar da mutuwar kwari.

Arsenic

Yadda ake kawar da kyankyasai magungunan jama'a.

Maganin gargajiya na kyankyasai.

Wata hanya mai haɗari da ke taimakawa, amma yana buƙatar taka tsantsan. Ana amfani da shi a sauƙaƙe: suna sarrafa duk wuraren da kyanksosai ke tafiya. Amma kuna buƙatar yin hankali kada ku yi amfani da shi lokacin da dabbobi da yara ƙanana a cikin gidan.

Yi hankali, domin wasu manya masu karfi bazai mutu ba, amma kawai suyi barci. Zai fi kyau a zubar da dabbobin da aka tattara zuwa bayan gida da a bar su a cikin shara.

Sauran shahararrun magunguna

Akwai abubuwa da dama da kyankyasai ke tsoro. Wannan ya haɗa da hanyoyi daban-daban na amo da haske. Suna kuma da abokan gaba.

Fasalolin amfani da dama

Hanyoyin jama'a za su yi tasiri idan aka yi amfani da su a hade. Hakanan za su kasance kyakkyawar hanyar rigakafin, don haka kowa zai iya zaɓar wanda ya dace.

  1. Zai fi kyau a fara yaƙi tare da maƙwabta idan ya zo gidan ginin.
  2. Cire duk wani tushen ruwa gwargwadon yiwuwa, har ma da goge nutsewa cikin dare.
  3. Haɗa tare da tarko ko ƙwayoyi.
  4. Lokaci-lokaci canza hanyar tasiri idan dabbobi zasu iya dawowa.
  5. Idan dabbobi sun fara bace, ba za ku iya tsayawa a cikin yaƙin ba. Za su iya rage aiki mai mahimmanci kuma su bar kawai na ɗan lokaci.

ƙarshe

Ƙwarƙwarar gida ba sa farantawa, cutarwa da yada kamuwa da cuta. Dole ne a cire su nan da nan. Hanyoyin jama'a suna da arha, ba za su tilasta muku yin dabaru da tarko ba, suna da sauƙin amfani. Haɗin su daidai zai ba da gudummawa ga sauƙin sakin gida.

A baya
Apartment da gidaKwai na kyankyasai: a ina ne rayuwar kwari ta gida ta fara
Na gaba
Apartment da gidaGidan kyankyasai: umarnin don ganowa da kawar da wuraren cunkoson kwari
Супер
1
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×