Wani muhimmin man da za a zaɓa daga kyankyasai: Hanyoyi 5 don amfani da samfurori masu kamshi

Marubucin labarin
483 views
3 min. don karatu

Babu wanda ke son kyanksosai. Ba abin mamaki ba ne, domin su ne masu ɓarke ​​​​da ke ɗauke da cututtuka da lalata abinci. Akwai hanyoyi daban-daban don magance su. Ɗaya daga cikin amintattun hanyoyin jama'a shine mai mahimmanci, wanda kuma ya ɗanɗana ɗaki ko gida.

Menene mahimmin mai da ake amfani da shi wajen yaƙi da kyankyasai

Ba duka mutane ne ke son wasu wari ba. Hakazalika, dabbobi sukan gudu daga wasu ƙamshi, har ma akwai waɗanda suke yin guba. Ba za su taimaka wajen kawar da kyankyasai a saurin walƙiya ba, amma ba za su zama haɗari ga mutane ba.

Mai maganin kwari

Waɗannan su ne nau'in da ke lalata kwari da warin su. Abubuwan da ke da guba suna da guba, amma yana ɗaukar ɗan lokaci don guba su. Wannan ya haɗa da:

  • yanki;
  • Ginger;
  • sarki;
  • verbena.

Mai hanawa

Kamshin mai guba yana korar kwari masu mustachioed, amma baya kashe su. A cikin gida ko gidan da wannan kamshin ke shawagi, kyankyasai bace. Waɗannan sun haɗa da:

  • lemun tsami eucalyptus;
  • geranium;
  • duk conifers;
  • lemongrass;
  • citronella;
  • 'ya'yan itatuwa Citrus.

Hanyoyin Amfani da Mahimman Mai

Akwai hanyoyi daban-daban don amfani da mahimman mai don sarrafa kyankyasai.

Zai fi kyau a yi amfani da su a hade, amma sanin wasu dokoki.

Don wanke falon

Don tsaftace ƙasa, musamman wuraren da tarkace ke taruwa, a bayan ɗakunan ajiya, firiji, a cikin sasanninta. Kuna buƙatar goge shi kowace rana don makonni da yawa. Don lita 5 na ruwan dumi kuna buƙatar 30 saukad da. Haɗin kai masu aiki sune:

  • allura da citrus;
  • patchouli da verbena;
  • orange da geranium;
  • Pine da geranium.

Don sabunta filaye

Hakanan zaka iya shafa ko fesa saman kicin tare da gaurayawan mai. Zuba 30 ml na ruwa da digo 10 na mai a cikin kwalban feshi. Ki girgiza sosai sannan ki fesa.

Mahimman mai don kyankyasai.

Fesa cakuda.

Akwai gauraye da yawa:

  • lemun tsami da citronella a daidai rabbai;
  • kuma geranium da verbena;
  • lemu, innabi, fir (3: 3: 4 saukad da);
  • a daidai rabbai geranium, verbena, lemongrass, patchouli;
  • cloves da sage 5 saukad da kowane.

Bama-bamai da kamshi mai ƙarfi

Waɗannan abubuwan mamaki ne waɗanda za su faranta wa mutane daɗin ƙanshi da kuma tsoratar da kyankyasai. Jiƙa a cikin ɗigon ruwa kaɗan:

  • ruwan inabi corks;
  • ji matashin kai;
  • mashin auduga;
  • ji barbashi.

Ga masu son kayan aikin hannu da waɗanda suka san yadda za su yi wani abu da hannayensu, idan zaɓi shine kyandir da sachets. Ana narkar da kakin zuma a cikin wankan ruwa, a zuba masa mai a ciki, a zuba a cikin gyambo a bar shi. Wadannan cubes an shimfiɗa su a duk inda aka ga kwari.

Fitilolin ƙanshi

Fitila tare da mahimman mai.

Fitilolin ƙanshi.

Wannan hanya ce da za ta taimaka wajen kawar da warin abinci daga kicin tare da korar kyankyasai. Za a iya zabar ƙamshin da ke ƙamshi kuma mutum yana son shi. Kyakkyawan sakamako yana ba da cakuda mai.

Ta wannan ka'ida, ana amfani da hasken dare. Ana zuba mai a kan ulun auduga kuma a kunna fitilar dare, a bar shi dare. Zai fi kyau a zaɓi mai mai inganci wanda ba zai haifar da rashin lafiyar jiki ko shaƙa mai tsanani ba.

shuka

Wasu tsire-tsire masu rai suna samun tushe sosai akan sills taga a cikin tukwane na yau da kullun. Za su yi ado ɗakin kuma su kori kwari tare da haske, ƙanshi maras kyau. Amma a cikin wannan al'amari, ya kamata ku yi hankali, domin gida da dabbobi za su ji warin don kada a sami rashin lafiyan. Yana aiki da kyau:

  • laurel;
  • lavender;
  • oregano;
  • cat mint;
  • Basil;
  • lemun tsami.
Oil - "kwakwalwa" mutuwa? - kimiyya

Tsaron Mai

Wane wari ne kyankyasai ba sa so?

Amfani da mai daga kyankyasai.

Aromas zai raka duk mazaunan Apartment da gida, kuma suna shafar dabbobin gida. Idan aka lura cewa:

  • gajeriyar numfashi ya bayyana;
  • akwai rashin iska;
  • ciwon kai;
  • gajiya;
  • dabbobi suna nuna halin ban mamaki;
  • nutsuwa

Kuna buƙatar dakatar da amfani da kowane samfur dangane da mahimman mai. Tare da maye mai tsanani, ciwon ciki, tashin zuciya, amai, har ma da maƙarƙashiya yana bayyana.

Kalmomi kaɗan game da mai

Ina so in haskaka wasu man kayan lambu kaɗan.

ChamomileYana da kaddarorin kwari, yana kashe kwari.
Wormwood ko tansyDacin mai yana fusatar da masu karɓar kwaro, yana sa rayuwa ta kasa jurewa.
LavenderMai dadi ga mutane, amma mai ban sha'awa ga kyankyasai, yana da tasiri mai tasiri.
AnisHaushi da numfashi fili, har zuwa mutuwar dabba.
EucalyptusDabbobi ba sa yarda da warin wannan man kwata-kwata.
PatchouliƘashin ƙamshi mai ƙamshi mai ƙamshi tare da bayanin kafur ba a yarda da mazaunan rumbun shara ba.
Itacen shayiSakamakon antibacterial ya saba da amfani ga mutane, amma ba zai iya jurewa ga dabbobi ba.
PeppermintYana da ƙamshi mai ƙarfi, yana da tasirin kwantar da hankali ga mutane.

ƙarshe

Man mai mahimmanci hanya ce mai kyau don tunkuɗe har ma da kashe kwari. Suna aiki yadda ya kamata, amma jiyya da yawa sun zama dole. Haɗin da aka zaɓa daidai zai sabunta gidan ku kuma ya taimaka kare shi daga baƙi maras so.

A baya
Gaskiya mai ban sha'awaZabiya zakara da sauran tatsuniyoyi game da fararen kwari a cikin gida
Na gaba
Hanyar halakaShin kyankyasai suna tsoron vinegar: Hanyoyi 3 don amfani da su don cire dabbobi
Супер
6
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×