Hive na ƙaho babban abin al'ajabi ne na gine-gine

Marubucin labarin
1494 views
3 min. don karatu

Hornet yana daya daga cikin mafi girma nau'in wasps. Hornet larvae suna da fa'ida sosai. Suna cin abinci akan caterpillars, kwari, sauro, beetles, gizo-gizo. Cizon kwari yana da haɗari ga mutane. Bayyanar ƙaho yana haifar da damuwa da tsoro. Ba su da tashin hankali. Amma idan akwai barazana ga gidan, an fara kai hari.

Menene gidan gidan hornet yayi kama?

Tsarin gidan ƙaho

Ana iya kiran ƙahoni da gaske masu ginin gine-gine. An halicci hive ta hanya mai amfani da tunani. Nests suna da siffa mai siffar zobe ko mazugi. Matsakaicin girman shine 30 zuwa 50 cm faɗi kuma 50 zuwa 70 cm tsayi. Wani lokaci zaka iya samun babban mazaunin sama da mita 1. Yawancin lokaci yana auna har zuwa 1000 g.

Za a iya kwatanta gidan gida da wani gini mai hawa da yawa, wanda ke da adadi mai yawa na gidaje da mashigai da yawa. Dakunan dakunan zuma ne. Ana yin rawar ƙofofin shiga ta hanyar sassan. Akwai yanki na bakin ciki tsakanin sassan.
An shirya matakan a cikin madaidaicin matsayi. Anan ne mahaifa ke motsawa. An riƙe su tare da ƙafafu da yawa. Gida ɗaya yana da dakuna 3 ko 4. Yawan tiers daga 7 zuwa 10. Tsarin yana da kyau kuma yana da iska.

Yadda ake gano gidan ƙaho

Kwarin ba zai iya cutar da mutum ba idan ba a shafa ba. Kar a lalata ko lalata kudan zuma da ke cikin yankin da ke nesa da mutane. Hornet mazaunin daji ne kuma yana yin aikinsa.

Koyaya, lokacin zama kusa da mutum, dole ne ku kasance a faɗake. Irin waɗannan makwabta suna da haɗari sosai.

  1. Matsalolin kwari haɗari ne na mutuwa ga ƙudan zuma. Wannan yana barazanar lalata apiaries. Hornets suna kawar da tsutsa da manya, kuma suna cinye zuma.
  2. Fara neman hive a matakin farko na samuwar. Wanda ya kafa gidan shine mahaifa. Godiya ga sarauniya, an kafa matakin farko kuma ana sanya ƙwai a cikin saƙar zuma.
  3. Gano kan lokaci yana ba da garantin lalacewa mai sauƙi. A cikin 'yan makonni, adadi mai yawa na mutane sun bayyana, waɗanda suka fi wuya a magance su.
  4. Hornet ya fi son wuri mai natsuwa, keɓe wanda aka karewa. Irin waɗannan wurare na iya zama ramuka, zubarwa, ɗaki, gine-ginen da aka watsar, ramukan bishiyoyi.

Ƙungiyar bincike ta ƙunshi:

  • gudanar da shiri. Ɗauki magungunan anti-allergic tare da ku. Ana buƙatar matsattsun tufafi na musamman;
    Gidauniyar Hornet.

    Gidauniyar Hornet.

  • binciken ya fara da binciken duk wuraren da ke cikin gidan. Ana iya samun gida a cikin taga taga, a bango, a ƙarƙashin bene. Waɗannan su ne wuraren da ba za a iya shiga ba;
  • duba duk yankin. Binciko ramuka, kututturewa, katako, bishiyoyi;
  • saurare - kwari suna yin hayaniya da yawa lokacin gina gida;
  • Alamar kwari - zare mai haske ko kintinkiri yana haɗe zuwa ƙaho da aka kama kuma ana kula da ƙarin jirgin.

Yadda za a rabu da shi

Hive zomo.

Babban gida na hornet.

Bayan gano hive, an ƙayyade matakin haɗari. Lokacin da yake a kusurwa, ba a taɓa gidan.

Amma idan ya kasance a wuri mai isa, to ya zama dole a kawar da shi. Wannan yana da wahala da haɗari, kamar yadda kwari ke kare kansu da ƙarfi.

Hanyoyin kawar da mafi inganci sun haɗa da:

  • magani tare da maganin kwari;
  • konewa;
  • zuba tafasasshen ruwa;
  • dumama.

Ana iya kiran hanyoyin da zalunci da haɗari. Ana amfani da su azaman makoma ta ƙarshe.

Adadin mutanen da ke zaune a gida ɗaya

Yawan kwari yana shafar wuri mai dadi, yanayin yanayi, abinci. Adadin manya a cikin iyali guda daga 400 zuwa 600.

Mafi kyawun yanayi shine natsuwa, shiru, wurare masu zafi wanda akwai abinci da yawa. A wannan yanayin, diamita na gida ya wuce 1 m kuma yana ɗaukar mutane 1000 zuwa 2000.

Ginin gida

Na'urar

A hive ne ko da yaushe m da kuma dadi. Ba ya tsoron zafi da sanyi. Kwari suna gina gida daga itace da haushi. Ana ba da fifiko na musamman ga Birch. Dangane da wannan, amya sun fi na sauran tarkace.

Abubuwa

Hornet ɗin yana tauna guntun katako sosai, yana ɗan jike da miya. Sakamakon abu shine tushen saƙar zuma, ganuwar, sassan, bawo.

wuri

Zaɓin wuri ya dogara da mahaifa. Tare da ita ne aka fara ginin gidan nan gaba. Ta fi son wurare masu nisa, zaman lafiya da kadaici. 

aiwatar

Da farko, ƙwallon farko ana ƙera shi daga sel. Ana sanya ƙwai a cikin sel. Bayan kwanaki 7, larvae suna bayyana, wanda bayan kwanaki 14 ya zama pupae. Bayan wasu kwanaki 14, ƙananan kwari masu aiki suna barin gidan kuma suna shiga cikin ginin.

Fasali

Mutane da yawa suna aiki tuƙuru da ladabi. Tsarin kansu yana kan matsayi mai girma. Ƙarin aiki mai amfani na ƙaho na matasa yana rinjayar adadin mutane. Lokacin da kwari masu aiki suka bar hive, ana yin ƙwai.

Tashi na kwari daga hive

A lokacin faɗuwar, gidan ya zama fanko. Wannan nuances da yawa ne ke tasiri:

  • bayan fara ɗimbin yawa, maza suna mutuwa da sauri;
  • sanyi da sanyi suna kashe ƙaho masu aiki da mahaifa, kuma mutanen da aka haifa suna motsawa zuwa wurare masu dumi;
  • a cikin kaka, mace tana samar da enzyme na musamman, wanda a cikin hunturu ba ya ƙyale ya daskare a cikin yanayin da aka dakatar;
  • zaɓi wurin zama na ɗan lokaci - rami, bishiya, ginin waje;
  • hornet ba ya zauna a cikin tsohon gida, gina sabon gida kullum yana farawa.
MENENE CIKI BABBAR NEST HORT?

ƙarshe

Hornets wata hanya ce mai mahimmanci a cikin yanayin muhalli. An ba da shawarar cire gidaje marasa aminci ga mutane a cikin ƙarshen kaka da hunturu. A cikin gidan da babu kowa, babu haɗarin hari da cizon kwari.

A baya
HornetsYaya sarauniyar hornet ke rayuwa kuma me take yi
Na gaba
HornetsAbin da za a yi idan zoho ya ciji da rigakafi
Супер
9
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
1
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×