White podura: hoto na kwari da kariya daga tsire-tsire na cikin gida daga gare su

Marubucin labarin
1164 views
3 min. don karatu

Wani lokaci a cikin tukunyar fure zaka iya ganin ƙananan kwari farare. Cututtukan mustachioed ba kawai suna iya rarrafe ba, har ma da billa. Yawan jama'a na iya lalata shuka. Don haka wajibi ne a kawar da wawaye.

Podura: hoto

Bayanin kwaro

name: wawaye na gaske
Yaren Latin:Poduridae

Class Collembola
Kama:
Springtails - Poduromorpha

Wuraren zama:tsire-tsire na cikin gida, lambun lambu da lambun kayan lambu
Mai haɗari ga:na furanni
Hanyar halaka:Fufanol, sunadarai, decoctions
Podura.

Podura: hoto.

Podurs suna kama da ƙananan caterpillars. Launi shine fari ko kirim. Da wuya suna da launin kore ko azurfa. Tsawon jiki kamar 2 mm. Wani lokaci tsayin ya kai cm 1. Jiki yana da siffar m.

Godiya ga cokali mai yatsa na musamman, suna tsalle daidai, suna turawa tare da taimakonsa. Wannan shi ne abin da ke bambanta kwarin daga mealybug. A hutawa, gabobin yana ɓoye a ƙarƙashin ciki.

Qwai suna zagaye. Launi shine kore-rawaya tare da sheki. Bayan kwanciya a cikin kwanaki 18-20, tsutsa suna bayyana masu kama da manya. Larvae suna haifar da haɗari iri ɗaya ga furanni kamar manya.

Sau da yawa, podurs suna rikice tare da springtails waɗanda ke zaune a cikin tsire-tsire na cikin gida. Don kada a rikice, za mu ci gaba da la'akari da kwari, kwari na tsire-tsire na cikin gida.

Nau'ukan gama gari

Yawan parasites ya dogara da matakin zafi. Babban zafi yana haɓaka haifuwa mai aiki. Daga cikin nau'ikan da suka fi kowa rayuwa, ya cancanci yin haske game da fewan manyan.

Fari. Zaune a saman Layer na duniya. Wuraren da aka fi so su ne greenhouses da greenhouses.
kayan lambu. Yana cin amfanin gona na ado da tsire-tsire masu tsire-tsire.
naman kaza. Yana ciyar da matasa vegetative gabobin shuke-shuke, seedlings.

Dalilan bayyanar podura

Ƙananan adadin kwari suna kasancewa a cikin ƙasa na tsire-tsire na cikin gida, greenhouses, har ma fiye da haka a wuraren budewa. Suna cutar da yawa. Bayyanar parasites akan tsire-tsire na ado yana da alaƙa da:

  • babban zafi saboda cin zarafi na tsarin ban ruwa - ba za ku iya cin zarafi ba tare da shayarwa;
  • ƙara yawan zafi a cikin ɗakin - damp microclimate yana taimakawa wajen mamaye kwari;
  • haɓakar matakai masu ɓarna - wannan yana nufin baƙar fata ganyen shayi, wanda ke ruɓe, da kuma ɗanshi stagnation. Dole ne a cire su;
  • rashin yarda da wasu yanayin zafi;
  • raunana rigakafi a cikin yanayin sanyi;
  • kasancewar gansakuka a cikin akwati;
  • cin zarafi a cikin kulawa - ganyen da suka fadi sun lalace kuma suna jawo hankalin fungi da parasites.

Alamun bayyanar podur akan tsire-tsire

Bayyanannun alamun mamayewar kwari sune:

  • farin shafi;
  • mutane masu tsalle;
  • yellowing da wilting na furanni;
  • rashin ci gaba da girma.

Hanyoyin mu'amala da podura

Dangane da ma'auni na rarraba, ana zaɓar hanyoyin gwagwarmaya masu zuwa: hanyoyin jama'a, sunadarai, kwayoyin halitta.

A farkon mataki, suna amfani da girke-girke na jama'a, a cikin lokuta masu tasowa - shirye-shiryen sunadarai.

Hanyar mutane

Dankali koto

Daga magungunan jama'a, ya dace a yi amfani da koto dankalin turawa. Don yin wannan, an yanke tuber zuwa sassa 2 iri ɗaya kuma an shimfiɗa shi a ƙasa tare da yanke. Bayan 3 hours duba tarkon. Idan parasites ya rufe koto, to, an cire tuber, yana rufe shi da jakar filastik a gaba. Dole ne a kula saboda springtails suna aiki sosai.

itace toka

Wani magani mai inganci shine ash itace. Ash na iya jimre wa podura ko da a zurfin 1 cm a cikin ƙasa. Baya ga lalata adadin ƙwayoyin cuta, acidity na ƙasa yana raguwa. Dangane da wannan, wasu tsire-tsire ba a bi da su da toka.

Infusions da decoctions

Hakanan zaka iya amfani da infusions daga tsire-tsire. Ba su da tasiri, amma lafiya ga shuke-shuke. Aiwatar da kudi tare da chamomile, calendula, dandelion, yarrow. Don tasiri, kuna buƙatar maimaita hanya kowane mako.

Magungunan halittu

Daga kwayoyin halitta yana da daraja nuna Fitoverm. An rarraba shi azaman maganin kashe kwari na halitta. Dafin yana lalata mutane da suka balaga cikin jima'i da tsutsa. Qwai ba sa rasa aiki. A wannan batun, maimaita spraying bayan mako guda.

Fitoverm ba dole ba ne a haxa shi da sauran fungicides.

Sinadaran

Ya kamata a fahimci cewa ya kamata a yi amfani da sinadarai na cikin gida tare da taka tsantsan. Suna iya zama a cikin nau'i na feshi, foda ko a cikin ampoules. Zabi bisa ga dandano.

1
Mai mulki
7.7
/
10
2
Bazudin
7.4
/
10
3
Dimilin
7.3
/
10
Mai mulki
1
Akwai a cikin ampoules ko foda. Babban abu fipronil ya gurgunta kwari. Ana lura da aikin a cikin kwanaki 2-3.
Ƙimar ƙwararru:
7.7
/
10
Bazudin
2
Ya bambanta a cikin tsawaita aiki da inganci a kan ɓangarorin da yawa. Yana da ƙamshi na musamman. Ana sanya granules a zurfin 1 cm. Bayan kwana ɗaya, ƙwayoyin cuta sun mutu. Ayyukan yana ci gaba har tsawon watanni 1,5.
Ƙimar ƙwararru:
7.4
/
10
Dimilin
3
Yana aiki na kimanin kwanaki 40. Yana da ƙarancin guba kuma yana da cikakken aminci ga mutane da dabbobi. Abun ya lalace nan da nan a cikin ruwa da ƙasa
Ƙimar ƙwararru:
7.3
/
10

Matakan hanyoyin kariya

Don hana mamayewa na parasites, bi wasu shawarwari:

  • mita da ƙarar ban ruwa ya kamata ya zama matsakaici;
  • dasa shuki da dasawa yana faruwa ne kawai tare da magudanar ruwa. Zai iya zama ƙananan tsakuwa, tsakuwa, yumbu mai faɗi;
  • Ana amfani da wuraren kofi ko ganyen shayi sau ɗaya a mako;
  • tare da karuwa a acidity, an canza saman Layer, cire har zuwa 2 cm na ƙasa;
  • bayan an sarrafa su, ana dasa su a cikin sabuwar tukunyar fure tare da ƙasa mai sabo.
Wanene springtails (springtails)? Ya kamata mu ji tsoronsu?

ƙarshe

Bayyanar podura akan tsire-tsire na ado abu ne na kowa. Rigakafin lokaci zai kawar da wannan matsala. Duk da haka, idan an sami ƙwayoyin cuta, ana amfani da jama'a ko sunadarai. Wannan zai taimaka adana furanni.

A baya
InsectsHorseflies: hoto da halayyar manyan kwari masu shan jini
Na gaba
HouseplantsMealybug: hoto da bayanin kwaro na tsire-tsire na gida
Супер
7
Yana da ban sha'awa
1
Talauci
1
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×