Yi tururuwa cizo: barazana daga kananan kwari

Marubucin labarin
331 ra'ayoyi
2 min. don karatu

Tururuwa ƙananan ƙwari ne waɗanda kamar ba za su iya cutar da mutane ba. Bayan sun zauna a cikin gidan mutum, suna lalata abinci, kayan daki, yada ƙwayoyin cuta, amma kuma suna ciji masu su.

Me yasa tururuwa suke ciji

Yawancin tururuwa suna ciji, suna kare kansu ko gidansu daga abokan gaba. Tururuwan da suka bayyana a cikin gida suna tafiya da sauri don neman abinci. Suna iya hawan mutum su ciji, suna jin zafi mai zafi, za a iya samun blisters a wurin cizon.

Kasancewa a cikin yanayi, yana da mahimmanci kada a manta game da kariya, ko da yake ba a samo tururuwa masu guba a cikin ƙasa na Rasha ba, cizon tururuwa na gandun daji yana da zafi sosai kuma zai iya haifar da sakamako mara kyau.

Tururuwar hargitsi

Ko da yake waɗannan kwari ƙanana ne, amma suna da ƙaƙƙarfan muƙamuƙi kuma suna kama kamar tarko.

A cikin jikin tururuwa, ana samar da wani acid na musamman don sarrafa abinci, idan aka cije shi, wannan acid yana shiga jikin mutum. Bayan cizon, ana jin zafi mai zafi, ƙaiƙayi mai tsanani, wurin cizon ya zama ja kuma ya kumbura. Wadannan alamomin yawanci suna tafiya a cikin kwana ɗaya ko biyu.
A cikin mutanen da ke fama da rashin lafiyar jiki, bayan ciji, alamun da ke biyowa zasu iya bayyana: itching, ja, rashin ƙarfi na numfashi, ƙara yawan bugun zuciya. Tare da irin waɗannan alamun, kuna buƙatar tuntuɓar likita kuma ku ɗauki maganin antihistamines.
Wani kamuwa da cuta zai iya shiga cikin rauni bayan cizon tururuwa, sabili da haka wurin cizon dole ne a bi da shi nan da nan tare da hanyoyin da ake samuwa, zai iya zama barasa mai dauke da barasa, wanke da ruwa da sabulun wanki, hydrogen peroxide.
Idan a cikin ɗan gajeren lokaci wurin cizon ya kumbura sosai, kuma wasu alamu marasa daɗi sun bayyana, kuna buƙatar neman taimakon likita. Ga yara, tururuwa na iya zama haɗari. Yana da haɗari musamman idan formic acid ya hau kan mucous membranes ko a cikin idanu.

Kariya

Lokacin da aka samu tururuwa a cikin gida. Muna bukatar mu fara fada da su nan da nan. Don halakar da tururuwa, akwai magungunan jama'a da yawa, da kuma sunadarai.

Kasancewa cikin yanayi, kuna buƙatar kula da ko akwai tururuwa a kusa. Hakanan bi matakan tsaro:

  • zabi rufaffiyar tufafi da takalma;
  • kada ku yi amfani da kayan shafawa tare da ƙanshi mai karfi;
  • Ajiye samfurori a cikin rufaffiyar kwantena;
  • kar a tayar da tururuwa.

Nau'in tururuwa masu haɗari

ƙarshe

Ko da yake tururuwa ƙananan kwari ne, suna iya cutar da mutane. Lokacin cikin yanayi, yana da mahimmanci a ɗauki matakan kiyayewa don guje wa cizon su. Idan waɗannan kwari sun zauna a gida, yi ƙoƙarin kawar da su, saboda suna da illa kuma cizon su na iya zama haɗari.

A baya
AntsMahaifa na tururuwa: fasali na salon rayuwa da ayyuka na sarauniya
Na gaba
AntsAbin da ya kamata ya zama mafi kyawun magani ga tururuwa: 6 nau'in kwayoyi
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×