Abin da za a saka a cikin kabad daga moths: muna kare abinci da tufafi

Marubucin labarin
1204 views
4 min. don karatu

Akwai nau'ikan asu da yawa. Wasu nau'in kwari suna ciyarwa ne kawai akan tufafin da aka yi daga yadudduka na halitta ko Jawo. Amma kuma asu na iya zama a cikin kicin. Larvae ɗinta na iya lalata babban adadin abinci a cikin ɗan gajeren lokaci. Don yanke shawarar wane maganin asu da za a yi amfani da shi a cikin kabad, kuna buƙatar gano wane iri-iri ya zauna a gidan ku.

A cikin kitchen cabinet

Abincin asu tsutsa.

Abincin asu tsutsa.

Inda aka adana kayan abinci, zama abinci asu. Kwarin yana yin ƙwai a wuraren ajiyar abinci. Bayan kwanaki 2-3, larvae suna fitowa daga ƙwai.

A farkon matakin ci gaba, suna buƙatar ingantaccen abinci mai gina jiki. Saboda haka, suna cin abinci da sauri. Sa'an nan, lokacin da lokacin canzawa zuwa chrysalis ya zo, caterpillars suna saƙa yanar gizo mai kariya.

Gaskiyar cewa caterpillar ya juya ya zama chrysalis yana tabbatar da kasancewar lumps na zaruruwan m. Kayayyakin da aka gurbata da sharar gida, waɗanda aka kafa a lokacin rayuwar tsutsa, suna ƙarƙashin lalacewa nan da nan.

Hanyoyi da hanyoyin gwagwarmaya

Tunda ana adana kayan abinci a cikin kicin, amfani da sinadarai masu guba yana da haɗari ga lafiyar ɗan adam. Yi amfani da mai hana asu mai guba a cikin kabad ɗin ku.

Da farko, kuna buƙatar kawar da manyan mutane masu tashi sama. Don yin wannan, za ku iya amfani da bats masu ɗorewa waɗanda aka dakatar da su daga rufi kuma ku jawo hankalin kwari tare da taimakon wani abu da aka yi amfani da shi musamman ga tef ɗin da ke da ƙanshi mai ban sha'awa.

Ana ba da shawarar yin amfani da tarkon kwali, yana tashi a cikin abin da asu ba zai iya fita ba. Don masana'anta, ana amfani da kwali ko takarda mai kauri, wanda aka nade kuma an gyara shi a cikin nau'i na priism.

Yadda ake cire tawadar Allah.

Wanka sosai makami ne a yaki da asu.

Mataki na gaba a cikin yakin shine a cikin halakar ƙwai da larvae na moths. Da farko dai, wajibi ne a warware duk samfuran da suka kamu da cutar da kuma lalata su nan da nan. Ragowar hannun jari dole ne a ba da magani mai zafi: ko dai a sanya shi a cikin injin daskarewa na sa'o'i da yawa, ko kuma a yi zafi a cikin microwave a matsakaicin iko na mintuna 10.

A wanke kwanonin da aka gurbata da su sosai (ƙara sabulun wanki a cikin ruwa), zuba tafasasshen ruwa a shafa da vinegar. Babu buƙatar gogewa, yana da kyau a jira har sai sun bushe. Sa'an nan kuma zubar da dukan kabad da shelves a cikin kicin saitin, sa'an nan kuma shafa su da soso tsoma a cikin wani bayani na vinegar.

Ya kamata a la'akari da cewa iska mai dumi ta tashi zuwa rufi, don haka kullun da ke bayan plinth shine wurin da aka fi so ga manyan butterflies.

Aerosol Tsabtace gida.

Aerosol Tsabtace gida.

Suna kuma iya yin ƙwai a wurin. Tafi cikin duk ɗinkin rufin tare da injin tsabtace ruwa. Idan aƙalla ƙwai ɗaya ya rage, duk aikin zai zama mara amfani: asu zai sake haifuwa a cikin ɗan gajeren lokaci.

Idan ba a sami larvae na kwari ba a cikin ɗakin dafa abinci, kuma manyan malam buɗe ido da yawa suna tashi a cikin ɗakin, da gangan suna tashi ta hanyar buɗe taga, ana iya amfani da iska mai ɗauke da sinadarai masu guba. Fesa ruwan daga cikin akwati, rufe kofofin da tagogi kuma jira idan dai an nuna a cikin umarnin don amfani da miyagun ƙwayoyi. Sa'an nan kuma kuna buƙatar shayar da ɗakin.

Magunguna a cikin ɗakin abinci

Don hana bayyanar kwari masu cutarwa, dole ne a kiyaye matakan kariya. Bi shawarwarin tsafta masu zuwa:

  1. Lokacin siyan kayayyaki a cikin shaguna, duba kaya ga alamun haɗari na kasancewar abinci asu tsutsa da ƙwai. Gwada kada ku sayi samfura akan rangwame da haɓakawa. Sau da yawa shagunan sayar da kayayyaki suna rage ƙarancin inganci ko samfuran da suka ƙare. Adana ba zai zama barata ba idan kun kawo tsutsa mai tsutsa cikin gida tare da abinci.
  2. hatsi, sukari, shayi ya fi kyau a zuba daga cikin kunshin a cikin akwati tare da murfi mai matsewa.
  3. Dole ne a share kabad. Ka guji tara ƙura da maiko. Idan yawancin samfuran sun farka, ya kamata a cire shelves na majalisar nan da nan.
  4. Ƙanshin ƙamshi ba shi da daɗi ga asu. Sabili da haka, don dalilai na rigakafi, ana amfani da yankakken tafarnuwa na tafarnuwa, wanda za'a iya sanya shi a cikin sasanninta na ɗakunan ajiya na ɗakin dafa abinci. Idan kamshin tafarnuwa ba shi da daɗi, zaku iya amfani da wasu kayan yaji ko ganye (misali, Rosemary, busassun cloves, bergamot, lavender).

Tsire-tsire da asu

A cikin gida za ku iya shuka tsire-tsire masu korar kwari da warin su. Ta hanyar yada ƙananan busassun busassun bushes ko sabbin tsire-tsire a cikin dakin, ba kawai za ku hana bayyanar moths a cikin ɗakin ba, amma za ku ji daɗin ƙanshi mai daɗi.

Mafi kyawun "masu kariya" na botanical sune:

  • dill;
  • thyme;
  • sagebrush;
  • daji Rosemary;
  • lemun tsami Mint;
  • geranium;
  • taba mai kamshi;
  • lavender;
  • rashin mutuwa.

Amma ya kamata a tuna cewa tare da kamuwa da cuta mai karfi tare da parasites, wannan maganin kwari kadai ba za a iya ba da shi ba.

Sauran hanyoyin

Wasu matan gida sun fi son magungunan jama'a don yaƙar asu akan sinadarai. Wannan zabin ya faru ne saboda dalilai masu zuwa:

  1. Arha.
  2. Sauƙin shiri.
  3. Mara lahani ga mutane da dabbobi (ba su ƙunshi guba masu haɗari ba).
  4. Wasu samfuran sun fi tasiri wajen korar asu fiye da magungunan kashe qwari.

Don cire asu daga ɗakunan dafa abinci, yana da kyau a yi amfani da hanyoyi masu aminci. Labarin mahada zai gabatar muku da tsire-tsire 11 masu kamshi waɗanda zasu kare gidanku.

asu tufafi

Babu kasa hadari ne tufafin asu. Ta na son zama a cikin kabad da ci na halitta yadudduka. Har ila yau, wani abin da ke cikin wannan mutum mai yawan gaske shi ne cewa tana da sha'awar ci sosai. Zai iya lalata gashin gashi da kuka fi so, kafet har ma da kayan daki.

Asu na daki.

Asu na daki.

Kariya da rigakafi

Asu na shiga gidan daga titi ta buɗaɗɗen taga ko gashin dabbobi. Bugu da ƙari, malam buɗe ido ba ya cutar da shi, amma ɗiyansa masu banƙyama na iya lalata yawancin kyallen jikin halitta.

Don kare gidanku kuna buƙatar:

  1. Rataya ko shimfiɗa kayan kariya a cikin kabad don rigakafi.
  2. Sanya abubuwa a cikin ma'ajiyar tsafta kawai.
  3. A kai a kai duba ta hanyar girgiza tufafi, asu ba sa son damuwa.

Game da matakan da za ku ɗauka don kare gidan ku daga asu, kuna iya karanta a nan. 

ƙarshe

Don guje wa amfani da duk waɗannan kayan aikin, bi matakan rigakafi. Bayan haka, yana da sauƙin gargaɗi koyaushe fiye da halaka dukan runduna daga baya.

ДЕЛАЙТЕ ТАК ЧТОБЫ МОЛЬ НИКОГДА НЕ ЗАВЕЛАСЬ В ШКАФУ ☢☢☢

A baya
AsuBurdock asu: kwaro da ke da amfani
Na gaba
AsuShin asu da ke zaune a gidan yana cizo ko a'a
Супер
3
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×