24 mafi kyau magunguna ga asu a cikin wani Apartment da kuma wani gida: mu halaka da aiwatar da rigakafin

Marubucin labarin
1342 views
10 min. don karatu

Asu a cikin Apartment babban matsala ne ga masu shi. Kwarin zai je masana'anta, sakamakon abin da tufafin ya lalace, sun rasa ainihin bayyanar su, banda haka, waɗannan kwari suna lalata abinci. Maza ba su da haɗari, amma dole ne a zubar da mata nan da nan, yayin da suke yin ƙwai, wanda ke haifar da adadi mai yawa.

Yadda ake magance asu.

Asu a cikin Apartment: makwabci mai haɗari.

Dalilan bayyana a cikin Apartment

Asu abinci - kwari masu cin abinci mai dadi. Yana bayyana kuma yana amfani da samfuran masu zuwa:

  • sugar;
  • hatsi;
  • shayi shayi;
  • hatsi;
  • dankali;
  • abincin dabbobi.

Sanadin faruwa:

  • masana'antun marasa gaskiya ba su bincika samfuran don kasancewar kwari ko qwai ba;
  • kwari sun shiga cikin ɗakin ta wurin ƙyanƙyasar samun iska;
  • An sanya ƙwai a wani wuri a cikin ɗakin, wanda ya fara ƙyanƙyashe saboda kyawawan yanayi.

Mutane da yawa sun gaskata cewa asu suna bayyana ne kawai a cikin matan gida marasa tausayi, amma a gaskiya wannan ba haka bane. Kwari ba sa fitowa saboda datti.

A cikin 75% na lokuta, ana kawo su cikin gida:

  • tare da tufafi da kayan da aka yi da kayan halitta ko Jawo;
  • tare da littattafai masu ɗaure;
  • tare da takalma da aka yi da Jawo ko ulu;
  • Jawo kafet.
MOL ... Yaya za a magance shi?

Abin da ke da haɗari

Asu a kan riga.

Alamun asu.

Asu na cutar da tattalin arzikin kowane iyali. Gaskiyar ita ce, a lokacin haifuwa, babban yanki yana cin kayan masana'anta da abubuwan Jawo, sakamakon haka an kafa ramuka daban-daban.

Yana da matukar takaici lokacin da kwari masu cutarwa suka lalata kyakkyawan gashin gashi ko hula, waɗanda suke da tsada sosai.

Akwai wata matsala kuma: karuwa da sauri, manyan zuriya za su cunkushe mutum. Wadannan kwari za su hau cikin baki, hancin mutum, su zauna a fuskar masu shi, su cinye abubuwa. Gabaɗaya, rashin jin daɗi da yawa.

Da yamma za su tashi zuwa ga haske, yayin da hankalinsu ke aiki, kuma da dare za su zauna a kan fuska, wanda zai haifar da rashin jin daɗi ga mutum.

Wane irin tawadar Allah ne ya fi iya tashi a cikin gidan?
Abincitufafi

Alamomin wanzuwa a cikin gidan

Ana iya gano bayyanar ta alamomin kamar haka:

  • yawan bayyanar ramuka a cikin tufafi;
  • gano caterpillars rataye a cikin majalisar;
  • bayyanar ƙwai a cikin wuraren zama na majalisar;
  • m sauti a lokacin cikakken shiru;
  • kai tsaye tashi malam buɗe ido;
  • gano caterpillars a cikin abinci.

Sinadaran

Akwai nau'ikan maganin kwari da yawa. Waɗannan ba kawai ƙwayoyin asu ba ne ko dichlorvos da aka sani ga kowa da kowa, bayan haka kuna buƙatar iska a cikin ɗakin kwana da yawa.

Yi la'akari da sinadarai mafi inganci waɗanda ke taimakawa kawar da masu kutse.

FumigatorYawancin lokaci wannan na'ura ce tare da ruwa na musamman wanda ke taimakawa wajen lalata tawadar. Yana aiki da sauƙi: an haɗa na'urar a cikin soket, warin ya yadu a cikin ɗakin, lokacin da aka shayar da guba, tawadar ta mutu. Hakika, a zahiri mutum ba ya wari, ban da haka, ba guba ba ne ga mutane.
TarkunaTare da taimakon tarkuna, mutane suna tsaftace ɗakin su daga kwari.
Wannan samfurin baya cutar da mutane ko dabbobi. Don yin aiki, buɗe akwatin tare da tarko kuma sanya shi a wurin da asu ya bayyana.
Ƙanshi mai ban sha'awa zai jawo kwari. Lokacin da suka tashi kusa da ƙasa a kan akwatin, asu zai tsaya a gefen tarkon. Kuna iya ganin sakamako cikin sa'o'i kaɗan. Zai ɗauki makonni 1-1,5 don kawar da kwari gaba ɗaya.
AerosolsWannan maganin yana da tasiri akan kowane nau'i. A cikin gwangwanin akwai ruwa mai guba mai kisa. Shakar kamshin iska, kwarin ya mutu cikin yan dakiku. Yin amfani da aerosol, kuna buƙatar bin wasu shawarwari:
tsaftace yaron da dabbobi a cikin dakin na gaba;
sanya abin rufe fuska da safofin hannu kafin aiki tare da samfurin;
kada ku yi amfani da aerosol akan abinci;
bayan shafewa, gudanar da tsaftacewa mai tsabta.
FesaAna buƙatar wannan ruwa don korar kwari. Ba ta kashe su ba, sai dai ta tunkude su da taimakon wani wari mara dadi. Ana shafa feshin akan tufafi da kayan daki don kare abubuwa daga lalacewa. Ya kamata a rubuta umarnin don amfani a bayan vial.
TablesAna yin allunan daga man mai masu mahimmanci, waɗanda sukan hana kwari. Samfurin na iya samun ba kawai wari mara daɗi ba, har ma da ƙamshi mai ban sha'awa, amma warin har yanzu yana korar asu.

Kunshin yakan faɗi yadda ake amfani da shi, amma idan kun jefar da akwatin ko kuma ba ku da lokacin karantawa, kawai sanya kwayayen a gefuna na kabad ko cikin tufafinku. Canza kowane watanni 6.
farantiAna shigar da wannan abu mai guba na kwari a cikin kabad ko tufafi. Mugun warin yana lalata asu da tsutsa. Babu alamun da aka bari akan tufafi da abubuwa bayan amfani.

Idan kuna sanya faranti a cikin majalisa, haɗa su zuwa saman majalisar saboda warin zai yadu daga sama zuwa ƙasa.

Maganin jama'a

Idan ba ka so ka yi amfani da tsada kayayyakin ko sunadarai, za ka iya amfani da mutãne magunguna da asu a cikin Apartment.

Lavender

Lavender asu.

Sachet tare da lavender.

Wannan shuka ita ce hanya mai mahimmanci don yin yaki. Lavender yana da ƙamshi mai daɗi ga mutane, amma ƙamshi mai kamshi ga kwari masu fuka-fuki. Tsire-tsire na halitta ba shi da lahani ga mutane da dabbobin gida, wanda ya sa ya shahara a tsakanin Rashawa.

Yawancin lokaci furanni suna bushewa, sanya su a cikin jaka kuma a rataye su a cikin kabad, kirjin zane ko tufafi. An adana ƙanshi mai daɗi na lavender, kuma kwari ba sa lalata abubuwa.

ciyawa ciyawa

Ciyawa ta dabi'a tana da ƙamshi mai ƙamshi wanda ba shi da daɗi ga asu. Idan kun rataye jaka ko kawai sanya ciyawa a cikin majalisar, to, asu zai yi ƙoƙari ya nisa daga tushen wari mara kyau. Tabbas, abubuwa za su ci gaba da kasancewa.

Mint

Asu Mint.

Peppermint muhimmanci mai ba shi da dadi ga moths.

Magani mai inganci don yaki da kwari masu cutarwa. Kwari ba sa son wannan warin, saboda wannan dalili ba za su zauna a inda akwai warin Mint ba. Sayi shuka daga kasuwa ko karba daga titi idan zai yiwu. Sa'an nan kuma bushe mint, sanya shi a cikin jaka.

Saka jakar a cikin kabad, tufafi, littafi da kuma duk inda akwai asu. Ƙanshin minty zai bazu cikin sauri a ko'ina cikin ɗakin, saboda sakamakon haka asu zai yi ƙoƙarin fita daga cikin ɗakin.

Tansy

Asu tansy.

Tansy shuka.

A baya can, ana amfani da wannan shuka a ƙauyen. Ya taimaka wajen korar caterpillars da wasu beetles daga yankin tattalin arziki. Ya bayyana cewa tansy yana iya korar kwari da kwari, a sakamakon haka ana amfani da shi azaman magani mai mahimmanci akan kwari na gida.

Ana iya samun wannan shuka a kusa da gandun daji. Idan kuna zaune a cikin birni, to zaku iya siyan tansy a cikin kantin magani. bushe shuka, sanya shi a cikin tufafi ko kayan daki. Ka tuna cewa wannan kayan aiki kawai yana tunkuɗe, ba ya lalata kwari!

orange da tangerine

Tsanani mai tasiri. Garin ’ya’yan itacen yana da ɗanɗano mai ɗanɗano wanda ke fusatar da asu. Idan ka sanya bawon lemu mai sabo a cikin kabad ko tufafi, to asu zai yi sauri ya bar wurin zama, kuma cikinka zai yi wari kamar lemu ko tangerine na dogon lokaci.

Gurasar tana korar abinci da asu na nama, amma maganin ba shi da tasiri a kan tsutsa.

man fir

Sau da yawa ana amfani da mutanen da suke son shakar ƙanshin mai a cikin ɗakin. Kamshin fir yana kore asu, amma ga kwari wannan shuka yana da wari mai daɗi. Kada a diga mai a kan tufafi ko kayan daki, saboda ba za ku iya kawar da tabo mai maiko ba daga baya. Zai fi kyau a zuba mai kadan a kan miya ko faranti mai kauri a zuba a wurin da asu ya fara. A hankali za ku rabu da shi.

Idan kana son ƙarin tasiri, to, zafi mai a cikin microwave don sa warin ya zama cikakke.

Tafarnuwa

Ƙanshin tafarnuwa mai daɗi zai tsoratar da kwari masu fuka-fuki. Don kawar da asu, saka tafarnuwa guda ɗaya a cikin abinci inda asu ya bayyana ko a cikin akwati. Ba a ba da shawarar yin gruel ba, wanda daga baya aka shafa a kan buɗewar majalisar, saboda abubuwa za su wari kamar tafarnuwa.

Taba

An yi amfani da wannan shuka azaman hanyar sarrafawa mai tasiri a baya. Dole ne a bushe taba, a saka a cikin jaka. Sannan a sanya jakar a wurin da asu ya bayyana. Ƙanshin ƙamshi zai tsoratar da duk kwari.

Asu taba.

Busasshen taba.

Aerosols

Baya ga hanyoyin al'ada, ana amfani da aerosols, waɗanda ke da tasiri wajen sarrafa kwari. Wataƙila ba su da wari, baya ga ba su da tsada. Moth spray ne daban-daban, ana amfani da shi duka a cikin Apartment da kuma a lokacin rani cottages. Samfurin da kansa ba shi da lahani ga mutane.

Armol

Kyakkyawan iska mai kyau wanda ke kawar da gidan kwari masu fuka-fuki. Kayan aiki ba shi da tsada kuma ana fesa a cikin ɗakin.

Mahaliccin samfurin ya ce bayan amfani da Armol, abubuwa da kayan daki za a kiyaye su har tsawon watanni 6. Dole ne a fesa a ko'ina: a cikin kabad, ɗakin, sasanninta, bayan bango, da dai sauransu.

Raptor - kariya daga moths

Aerosol raptor daga asu.

Raptor asu.

Wannan kayan aiki yana farashi daga 150 r. Popular, kamar yadda yadda ya kamata ya kawar m moths. Bayan amfani da raptor, akwai ɗan ƙamshin lemun tsami a cikin ɗakin. Masu saye suna da'awar cewa tawadar Allah ta bace washegari.

Mai sana'anta yayi alkawarin cewa samfurin zai kare gidan daga kwari don watanni 12. Yawancin sake dubawa sun ce kayan aiki yana aiki da gaske kamar yadda aka rubuta akan kunshin.

Sauro - kariya daga asu

Magani sosai wanda aka tallata wanda ke taimakawa kawar da manya. Ba shi da tasiri a kan tsutsa. Dangantakar feshi mai tsada. Reviews da'awar cewa samfurin yana da tasiri, amma akwai sprays da aerosols cewa suna da wannan sakamako, amma mai rahusa.

Mosquitall yana da ƙaƙƙarfan ƙamshi, amma yana watsewa cikin kankanin lokaci.

Aerosol Clean House

Asu aerosol.

Aerosol Tsabtace gida.

Magani mai inganci wanda ke kashe asu nan take.

Kayan aiki yana da kimanin 150 rubles, yana da wani m, ko da sosai pungent wari.

A lokacin amfani, ana bada shawarar barin ɗakin don 'yan sa'o'i kaɗan, yayin da ya zama dole don buɗe windows a buɗe don wari ya ɓace. Reviews tabbatar da tasiri na aerosol.

Aerosol Extramit

Aerosol yana da kamshin lavender, wanda ke da daɗi ga ɗan adam, amma yana cutar da asu. Kayan aiki yana kashe kwari a cikin 'yan sa'o'i kadan. Yana da arha sosai ga kasuwar Rasha.

Aerosol yana kawar da Apartment daga kwari masu tashi har tsawon watanni 6. Bita na abokin ciniki yana da inganci.

Fumigators

Fumigator wata na'ura ce ta musamman wacce ke dauke da ruwa mai guba ga kwari a cikin kwalbar. Lokacin da aka toshe fumigator a cikin mashigar, kamshin ya bazu ko'ina cikin ɗakin. Kamshin yana da laushi kuma mai sauƙin jurewa. Kwarin ya mutu a cikin 'yan kwanaki.

Amintacce ga yara, dabbobi da manya.

Fumigator Dick 3

Fumigator asu.

Fumigator Dick.

Na'urar mara tsada da tasiri sosai, wacce ta bayyana da dadewa. Sauran fumigators an yi su ne bisa ga nau'in Dick 3.

A da ana tunanin cewa wannan kamshin mai guba yana kashe sauro ne kawai, amma sai ya zamana cewa wannan maganin ma yana aiki a kan asu. Abun yana iya kasancewa a cikin yanayin ruwa ko a cikin nau'in faranti. Bayan shigar da Dick 3 fumigator, an samar da wari mai guba wanda ke cutar da asu. Na'urar kanta tana cin makamashi kaɗan.

Fumigator sauro

Kudinsa fiye da sauran na'urori, kodayake ingancin ya zama daidai da na sauran fumigators. Kudinsa kusan 300 rubles. Ana kashe kwari, sauro da asu da sauri da inganci.

Fumigator Raid

Fumigator asu.

Fumigator Reid.

Akwatin ya ƙunshi ba kawai Raid fumigator ba, har ma da faranti na maganin sauro. Kamshin da ke cikin faranti shima yana cutar da asu. Wannan rukunin yana da ayyuka na musamman da yawa: sarrafa ƙarfi da mai ƙidayar lokaci.

Tabbas, saboda waɗannan kaddarorin, fumigator yana biyan 160-310 rubles. Ingancin daidai yake da na fumigator Dick 3.

Sassan daga asu

Sassan suna da kamanni na katako mai ƙyalli, suna jin ƙanshin ƙanshi mai daɗi wanda ke cutar da kwari. Yana iya wari kamar lavender, orange, fir da sauransu.

Raid. Yadda ya kamata ya kashe babba, amma ba ya cutar da tsutsa. Ɗayan ƙari shine ƙanshi mai daɗi a cikin ɗakin ko a cikin kabad.
Sassan Raptor. Masu saye suna da'awar cewa samfurin yana kashe asu da sauri kuma yana barin ƙanshi mai daɗi. Amsa mai kyau kawai.
Sassan sauro. Samfurin yana kare tufafi da kyau, yana tunkuɗe har ma yana kashe asu. Yana da ƙanshi mai daɗi, mai tasiri a cikin yaƙin. Reviews game da sashe ne tabbatacce.

Rigakafin bayyanar

Don kare kanku daga asu, kuna buƙatar ba kawai don amfani da hanyar faɗa ba, har ma don magance wuraren da kwari ke taruwa ko kiwo.

Rigakafin asu | Short review

Rigakafin daga bayyana a cikin kicin

Yadda ake kawar da asu a cikin samfura.

Asu a cikin samfurori.

Don kauce wa matsala tare da asu a cikin dafa abinci, dole ne ku bi wasu dokoki:

  1. Bincika hatsi, hatsi, taliya don kwari da ramuka a cikin marufi. Idan kun sami kwari, to ku kawar da samfurin. Idan akwai ramuka kawai, to, sanya busassun lavender ko wani wakili wanda ke kore ko kashe kwari a cikin kunshin.
  2. Wuraren da kwari za su iya bayyana an fi dacewa da su da hanyoyi na musamman. Ta wannan hanyar za ku kawar da moths. Don sakamako mafi kyau, sanya maganin jama'a kusa da abinci don kada kwari su yi ƙoƙarin cin wani abu.
  3. Idan har yanzu akwai kwari masu fuka-fuki, to ku kashe su da jarida ko hannu.

Hana bayyanar a cikin kabad tare da tufafi

Don hana bayyanar asu a cikin dafa abinci, dole ne ku aiwatar da wasu ayyuka:

  1. Cire tufafi daga kabad, duba komai don kwari da ƙwai. Idan aka gano, fesa akan abubuwa tare da aerosol na musamman. Bincika tufafin da aka yi daga yadudduka na halitta a hankali, saboda wannan shine wuri mafi kyau ga asu su zauna.
  2. Share abubuwa na tsutsa. Sanya ruwan aerosol a cikin tufafinku.
  3. Jefa tufafin da suka lalace sosai.
  4. Saka bawon tangerine sabo a cikin rigar, kujera ko aljihun tebur, rataya jakar lavender ko fir, to kwari ba za su rayu a waɗannan wuraren ba.
  5. Kuna iya siyan impregnation na musamman don tufafin da ke kare abubuwa daga kwari.
  6. Kuna iya siyan murfi na musamman waɗanda ke cikin ciki tare da mafi kyawun magungunan asu. Sanya tufafi a can, ba za ku iya damu da amincin sa ba.
  7. Wani lokaci rataya tufafin da aka yi da Jawo a baranda. Bi da masana'anta Jawo tare da maganin kwari na musamman.

Ka sha iska a cikin kabad kowane mako 2-3. Wannan hanya tana taimakawa wajen duba kabad don kwari da kuma kawar da su cikin lokaci. Sanya geranium kusa da kabad ɗin ku. Yana da wani wari mara dadi mai korar asu.

MOL - Yadda ake kiyaye yarn daga asu, RIGAWA

ƙarshe

Yin amfani da hanyoyin da ke sama, za ku iya kawar da kwari masu fuka-fuki, kare abinci da abubuwa daga lalacewa, kuma kawai ku zauna a cikin ɗaki tare da kwanciyar hankali.

A baya
DabbobiKudan zuma asu: tsutsa da malam buɗe ido na kwari mai cutarwa
Na gaba
Apartment da gidaHanyoyi 20 masu tasiri don magance asu a gida don kawar da su har abada
Супер
3
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×