Gwani akan
kwari
portal game da kwari da hanyoyin magance su

Yadda za a kawar da kwari na gado tare da vinegar: hanya mafi sauƙi kuma mafi kasafin kuɗi don magance parasites

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 416
5 min. don karatu

Lokacin da kwari suka zauna a cikin ɗakin, suna fitowa daga ɓoye da dare kuma su ciji masu su, kuna buƙatar ɗaukar matakan gaggawa kuma ku fara yaki da parasites. Yawancin matan gida suna da vinegar a cikin kicin, kuma ana iya amfani da shi don kashe kwari. Kamshinsa zai kori kwari daga gida na dogon lokaci. Kuma samun jikin ƙwayoyin cuta, vinegar yana lalata murfin chitinous, wanda ke kaiwa ga mutuwarsu.

Ta yaya vinegar ke aiki akan kwarorin gado?

Dukkanin mahimman ayyukan kwari sun dogara da ikon wari. Amma bayan maganin vinegar. Kwaron gado yana jin warin wannan ƙaƙƙarfan ƙamshin, kuma yana kawar da duk wasu warin, waɗanda ke taimaka wa kwari su sami tushen abincin su da abokan hulɗa.. Yanayin rayuwarsu ya lalace don haka aka tilasta wa masu cutar da su bar wuraren da suka je neman wurin zama mafi aminci.

Fa'idodi da rashin amfani da hanyar

Maganin vinegar yana da lafiya ga mutane. Amma lokacin da aka yi amfani da shi don kula da daki daga kwari, an lura da yawan amfani da rashin amfani.

Amfanin vinegar amfani:

  • aminci: samfurin ba mai guba bane, kuma daidai amfaninsa baya cutar da mutane da dabbobi;
  • samuwa: kayan aiki yana samuwa a kusan kowane gida;
  • ƙananan farashin idan aka kwatanta da sauran kwayoyi;
  • baya barin alamomi akan kayan daki da abubuwa;
  • za a iya amfani da su bi da wuraren cizo, shafa su da vinegar;
  • warin bayan sarrafa shi da sauri ya bace.

Rashin kyau yi la'akari da ingancin cizon ba sosai:

  • yana tunkude kwari;
  • sai lokacin da ya bugi jikin kwari wakili ya kashe su;
  • maimaita jiyya tare da vinegar ana aiwatar da sau 2 a wata.
Shin zai yiwu a kawar da kwari tare da vinegar?

Yadda ake amfani da vinegar don kwari

Kuna buƙatar amfani da vinegar don kula da gidan ku ta hanyar da ta dace. Idan sun bi da saman ba tare da katsewa ba, to, ba kawai kwari ba za su gudu daga warin sa, amma mutane da dabbobin da ke zaune a cikin ɗakin na iya wahala. Ya kamata a gudanar da aiki bisa ga tsarin da aka kafa, a hankali shirya kowane mataki na gaba.

Shirye-shiryen daki

Kuna buƙatar shirya don maganin ɗakin gida tare da vinegar. Za a sarrafa dukkan abubuwan ciki da na waje na kayan daki, sannan a nisantar da su daga bangon ta yadda za a sami hanya. Wurin da aka fi so don tura ƙwayoyin cuta shine ɗakin kwana, kuma shiri yana farawa da shi:

Ana duba duk kayan daki, musamman gadon gado, kujeru. Kwaro yana ɓoye a cikin folds na kayan adon, a bayan bangon baya da kuma ƙarƙashin matashin kujera. An 'yantar da ma'aikatun daga tufafi, an sake duba komai, an wanke da kuma sanya su cikin jaka na filastik na tsawon lokacin sarrafawa. An naɗe kafet ɗin, ana duba labulen da ke kan tagogin, ƙwayoyin cuta na iya ɓoye a cikinsu.

Shiri na maganin

Babu wasu girke-girke waɗanda dole ne a bi su sosai a cikin shirye-shiryen mafita. Babban abu shi ne cewa bayan sarrafa dakin ba shi da ƙanshin vinegar kuma yana da dadi don kasancewa a can. 9% vinegar ko 70% ainihin vinegar ya dace don amfani, zaku iya shirya maganin kamar haka:

  • 200 grams na vinegar an diluted a cikin lita 10 na ruwa, maganin ya dace don wanke benaye da sarrafa kayan aiki;
  • Jigon yana diluted a cikin ruwa kuma ana amfani dashi azaman vinegar: 13 grams na samfurin an ƙara zuwa 100 ml na ruwa. An zubar da maganin da aka samu a cikin lita 10 na ruwa, kuma za'a iya amfani dashi don kula da ɗakin;
  • a wuraren tarawa na parasites, wani bayani na daidai sassan vinegar da ruwa zai taimaka. Ana fesa shi daga kwalbar feshi.
Shin kun sami kwari?
Al'amarin ya kasance Uh, sa'a ba.

sarrafa Apartment

Fara aiwatar da ɗakin gida, kuna buƙatar aiwatar da kowane kusurwa a hankali, zaku iya amfani da maganin vinegar tare da rag, soso ko fesa daga kwalban fesa. Zai fi kyau kada a yi amfani da bayani mai mahimmanci sosai don kada ɗakin ba shi da ƙanshin vinegar wanda ke shafar mutum. Don kwari, har ma da ƙanshin vinegar da aka diluted a cikin ruwa ya zama wanda ba zai iya jurewa ba, kuma suna ƙoƙarin barin ɗakin da sauri.

Wankan beneAna wanke benaye a cikin ɗakin tare da vinegar bayan kwanaki 2-3, an ƙara 10 ml na cizo a cikin lita 100 na ruwa. Wuraren da aka yi wa musamman a ƙarƙashin allunan siket. Wannan maida hankali na maganin zai isa ya bi da benaye. A mafi mayar da hankali bayani a lokacin evaporation iya haifar da hangula na mucous membranes da kuma zama hadari ga mutane da dabbobi a cikin Apartment.
Maganin samanBugs suna motsawa akan kayan daki, bango, ɓoye a cikin kabad, ƙarƙashin zane-zane. Ana bi da duk abubuwan da ke cikin ɗakin tare da bayani: 300 ml na vinegar da lita 10 na ruwa. Ƙofofin, bangon ciki da na waje na ɗakunan ajiya, ɗakunan ajiya suna shafe tare da maganin da aka shirya. Zane na ƙirji na aljihun tebur, tebur na gefen gado an saki kuma ana bi da su tare da wannan bayani.
Maganin wuraren da ke da wuyar isaKwayoyin gado suna ɓoye a wurare masu wuyar isa: fashe a ƙasa, tsattsage a bango, ƙarƙashin sifofin taga. Za su iya ɓoye a cikin irin waɗannan wurare kuma su tsira daga jiyya kuma su sake bayyana bayan ɗan lokaci. Sabili da haka, duk wuraren da aka keɓe masu yiwuwa ana bi da su tare da maganin vinegar ta amfani da kwalban fesa. Bayar da kulawa ta musamman ga wuraren bayan kayan daki, radiators, famfo, bayan allunan siket.

Yadda za a inganta tasirin amfani da vinegar

Kamshin vinegar galibi yana tunkuɗe ƙwayoyin cuta, amma idan kun ƙara wasu samfuran da ake da su a cikin maganin vinegar, zaku iya haɓaka tasirin maganin sosai.

Kariya yayin aiki tare da acetic acid

Ana amfani da Vinegar a cikin abinci a cikin ƙananan yawa. Amma shiga cikin jiki, a kan fata ko mucous membranes, vinegar ko vinegar jigon zai iya cutar da mutum. Har ila yau, tururinsa yana da haɗari, shiga ta gabobin numfashi, na iya haifar da haushi ko hanci.

Ana yin shirye-shiryen maganin da magani tare da vinegar a cikin injin numfashi, safofin hannu da tabarau.

A cikin sa'o'i 2-3 bayan jiyya, ana ba da shawarar cewa mutane da dabbobi su bar wurin, kuma idan sun dawo, bude tagogi kuma suyi iska sosai.

A baya
kwarin gadoMenene madaidaicin ruwa (bug) yayi kama da: kwari mai ban mamaki da ke gudana akan ruwa
Na gaba
Apartment da gidaKwaro na iya zama a cikin matashin kai: matsugunan sirri na ƙwayoyin cuta na gado
Супер
1
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×