A ina ne kwari ke fitowa a cikin kujera: dalilai da hanyoyin magance masu zubar da jini

Ra'ayoyin 395
9 min. don karatu

Yaya gadon kujera yayi kama

Nau'in gado mai matasai a cikin duniya ba ya wanzu, kuma waɗanda ke zaune a cikin kujera suna kwarin gado. Kwari tare da lebur jiki, 3-8 mm tsayi. Launin murfin daga datti rawaya zuwa launin ruwan kasa mai duhu. Maza sun fi mata kadan kadan. Kwaro masu fama da yunwa suna tafiya da sauri, masu wadatar abinci ba su da motsi. Suna fitowa su ci abinci da daddare, da rana suna zaune a keɓe.

Me yasa kwari suka zauna a kujera

Bedbugs zauna kusa da tushen abinci - mutum. Kuma akwai wurare da yawa a cikin sofa fiye da na gadon da za su iya ɓoyewa kuma ba a gane su ba.

Jikin sofa ya ƙunshi sassan da aka haɗa tare, tsakanin haɗin gwiwa akwai wuraren da kwari ke zama a cikin rana. Har ila yau, akwai sarari da yawa tsakanin firam da sassa masu zamewa, folds a cikin kayan ado, sutura a kan matashin kai da kayan hannu.

Shin kun sami kwari?
Al'amarin ya kasance Uh, sa'a ba.

Daga ina kurajen gado suke fitowa

Bugs suna fitowa a cikin ɗakin kuma suna ɓoye a cikin gadon gado. Dalilan bayyanar cututtuka sun bambanta, ga kadan daga cikinsu:

  • za su iya tserewa daga maƙwabta waɗanda suka aiwatar da maganin kwari;
  • daga kantin sayar da, lokacin siyan kayan daki ko kowane kayan aiki;
  • bayan sun dawo daga tafiya, za su iya shiga cikin akwati daga ɗakin da suka kamu da cutar;
  • a kan gashin dabbobi, bayan tafiya daga titi;
  • za a iya kawowa daga baƙi;
  • a yanayin sayan abubuwan da aka yi amfani da su.

Ko da menene dalilan bayyanar kwari a cikin dakin, lokacin da aka same su, dole ne ku fara yaƙi da su nan da nan.

Как обнаружить клопов в диване, если они кусают, но найти их не удается?

Yadda za a gane kasancewar kwari a cikin sofa

Kasancewar irin waɗannan alamun zai nuna kasancewar parasites a cikin sofa:

Idan ko da ɗaya daga cikin alamun da aka lissafa ya faru, to kuna buƙatar neman masu zubar da jini a cikin sofa.

Abin da ake nema lokacin duba kayan daki

Parasites suna barin alamun rayuwa, kuna buƙatar sanin yadda suke kama da kuma a waɗanne sassa na kayan daki za su iya zama mafi girma. Waɗannan alamu ne na mazauni.

FecesBugawa suna cin jini kuma suna barin najasa a saman, a cikin nau'i na ƙananan tsaba. Yawancin su za su kasance a cikin gida, inda kwayoyin cutar ke ciyar da mafi yawan lokutan su.
kwai capsulesMaimakon kamawa bayan bayyanar larvae, ƙananan farar silinda sun rage, har zuwa 1 mm tsayi.
Harsashi da gawawwakiLarvae, kafin su zama manya, suna wucewa da yawa molts, harsashi da ragowar murfin chitinous sun kasance a wuraren da suke tarawa. Matattu da suka mutu saboda dalilai daban-daban na iya kasancewa a cikin gidajen tsummoki, waɗanda suke shiryawa a wuraren keɓe a cikin gadon gado.

Yadda ake nemo gidajen bug a cikin sofa: abin da kuke buƙatar sani

Nemo tsummoki na gado a cikin gado mai matasai ba shi da wahala, kuna buƙatar bincika suturar da ke kan kayan ado don alamun ayyuka masu mahimmanci. Yawancin kwari suna ɓoye a irin waɗannan wurare: a cikin suturar kayan ado, a cikin haɗin gwiwa a cikin firam. Idan akwai ramuka a cikin kayan kwalliyar matashin, to za su shiga ciki, musamman idan gadon gadon ba sabon abu bane. Wajibi ne a yi nazari a hankali a cikin sofa, a wuraren da mafi yawan alamun ayyukan mahimmanci, za a sami nests.

Gabaɗaya dokoki don kula da gado mai matasai daga kwari

  1. Don halakar da tsutsotsin da suka zauna a cikin gado mai matasai, an rarraba shi kuma an sarrafa shi a cikin nau'i mai banƙyama.
  2. Zaɓi wakili na sinadarai, tsoma shi daidai da umarnin don amfani kuma fara aiki.
  3. Duk cikakkun bayanai na gado mai matasai, duk filler da duk kayan kwalliya ana bi da su tare da miyagun ƙwayoyi. Wuraren da kwari ke taruwa ana bi da su tare da adadin samfurin sau biyu.
  4. Ana yin magani tare da safofin hannu ta amfani da rag ko soso, ana shafa samfurin a saman. Ana iya samun ƙwai kuma ta wannan hanyar ana iya murƙushe su.
  5. Ana kula da duk ƙirar gadon gado da kwalban feshi kuma a bar su ba tare da haɗuwa ba. Bar a cikin daki mai rufaffiyar tagogi na awa 3. Bayan haka, ɗakin yana iska, kuma ana haɗa gadon gado.

Yadda za a fitar da kwari daga gadon gado da kanka: hanyoyi masu tasiri

Akwai hanyoyi da yawa da aka gwada lokaci don kawar da kwaro a cikin sofa. Kuna iya lalata ƙwayoyin cuta ta hanyar amfani da hanyoyin jama'a, sinadarai, ta amfani da yanayin zafi mai girma da ƙasa, kuma tattara tare da injin tsabtace tsabta.

Kowace hanya tana da abũbuwan amfãni da rashin amfani, bayan koya dalla-dalla game da kowannensu, kana buƙatar zaɓar mafi inganci a cikin wannan halin. A wasu lokuta, ana iya amfani da hanyoyin sarrafa kwari biyu ko fiye a lokaci guda.

Hanyoyin inji da na thermal

Hanyar inji na sarrafa kwaro ba ta da tasiri sosai, amma mara lahani. Hanyoyin amfani da zafin jiki suna da tasiri sosai, tunda duka kwari da ƙwai suna mutuwa yayin irin waɗannan hanyoyin sarrafa su.

Tabbatar da maganin kashe kwari

Hanyar da ta fi dacewa don sarrafa kwaroron gado ita ce maganin kwari. Waɗannan za su iya zama ruwan sama mai tattarawa ko tuntuɓar iska. Dole ne a yi amfani da shirye-shiryen sinadarai daidai da umarnin.

1
yankin delta
9.3
/
10
2
Samun duka
8.9
/
10
3
Wanda ya zartar
9.2
/
10
4
Kombat superspray
8.8
/
10
5
Zaɓi micro
9
/
10
yankin delta
1
Maganin kashe kwari na hanji da bakan aikin sadarwa.
Ƙimar ƙwararru:
9.3
/
10

A granulated miyagun ƙwayoyi aiki a kan manya, larvae, qwai. Don aiwatar da magani, ana diluted miyagun ƙwayoyi tare da ruwa daidai da umarnin, in ba haka ba, idan an keta shawarwarin, magani ba zai ba da sakamakon da ake so ba. Lokacin kariya har zuwa watanni 4.

Плюсы
  • yana aiki akan parasites na kowane zamani;
  • halaka da sauri.
Минусы
  • akwai karya.
Samun duka
2
Sabbin ƙwayoyin kwari, marasa guba ga mutane da dabbobi.
Ƙimar ƙwararru:
8.9
/
10

Ana amfani da maganin ruwa mai ruwa na miyagun ƙwayoyi zuwa wurare masu wuya kuma a bar shi har tsawon makonni. Don lalata ƙwayoyin cuta, magani ɗaya ya isa, yana ɗaukar watanni 6.

Плюсы
  • baya barin burbushi;
  • yana aiki da sauri;
  • ba shi da wari.
Минусы
  • tsada;
  • babban kashe kudi.
Wanda ya zartar
3
Kayan aikin yana aiki akan masu zubar da jini da yawa, gami da kwaro.
Ƙimar ƙwararru:
9.2
/
10

Don aiki, ana diluted miyagun ƙwayoyi daidai da umarnin. An ba da shawarar don aikace-aikacen zama.

Плюсы
  • tasiri;
  • bar ba burbushi.
Минусы
  • yanayi na dogon lokaci
Kombat superspray
4
Aerosol Kombat spray ne mai tasiri maganin kashe kwari da ake amfani dashi don maganin cikin gida.
Ƙimar ƙwararru:
8.8
/
10

Yana haifar da saurin mutuwar kwari, wanda ake fesa a wuraren da suka taru. Aminci ga mutane da dabbobi.

Плюсы
  • aiki da sauri;
  • a zahiri mara wari.
Минусы
  • kayan aiki mai tsada.
Zaɓi micro
5
Magungunan yana aiki akan duk masu shan jini, gami da kwaro.
Ƙimar ƙwararru:
9
/
10

An yi niyya don sarrafawa a cikin dakuna. Magungunan ba ya haifar da jaraba a cikin kwari, godiya ga sassa uku na musamman.

Плюсы
  • iko, sakamako mai dorewa;
  • lafiya ga mutane da dabbobi.
Минусы
  • ba a samu ba.

Magungunan magungunan gargajiya

Don halakar da kwari a cikin gado mai matasai, zaka iya amfani da vinegar ko turpentine, tsoma samfurori a cikin ruwa kuma bi da farfajiya. Bayan irin wannan magani, wari zai kasance na ɗan lokaci, wanda zai yi mummunan tasiri akan gado. Amma irin waɗannan kayan daki za a iya amfani da su kawai bayan ɗan lokaci, lokacin da wari ya ɓace.
Hanyar da ta fi dacewa ita ce bi da saman gadon gado da kasan da ke kewaye da shi tare da maganin ruwa mai mahimmanci na mai: lavender, valerian, itacen shayi, chamomile, Mint, cloves. Kuna iya maganin lilin gado tare da mahimman mai. Ƙarƙashin matashin sofa a shimfiɗa busassun ciyawa na wormwood ko tansy. Ƙanshin ciyawa mai kaifi zai tsoratar da ƙwayoyin cuta daga gado mai matasai, amma irin wannan warin ba ya cutar da lafiyar ɗan adam.

Masu tunkudawa da koto

Ultrasonic repellers ba su shafar gadon gado, ba sa amsawa ga kowane sauti, irin waɗannan na'urori ba su da tasiri wajen magance kwari.

Kwayoyin gado suna cin jini ne kawai kuma ba sa amsa kowane koto.

Lokacin da za a kira ƙwararrun don Kula da kwari

Ya kamata ku tuntuɓi masu sana'a a lokuta masu yawa na parasites a cikin ɗakin. Idan an gudanar da jiyya a gida, amma babu sakamako, kuna buƙatar tuntuɓar ƙwararrun kwaro. Suna da ƙwararrun kayan aiki da gogewa wajen tafiyar da irin waɗannan yanayi.

Yadda ake tsaftace tabo akan gadon gado

Tabon gado na iya zama a kan gadon gado idan da dare, mai barci ya murkushe bug ɗin da ta ci jini. Irin wannan tabo ba za a iya bi da su da ruwan zafi ko dumi ba, amma kawai sanyi. Dangane da nau'in masana'anta akan kayan kwalliya, zaku iya amfani da masu cire tabo masu zuwa:

  • Za a iya cire tabon sabo tare da rigar terry mai ɗanɗano ko zanen microfiber. Tufafin da aka daskare tare da ruwa zai tattara jini daga nama;
  • Danka zane da ruwa da sabulun hannu na ruwa. Ana jiƙa tabon kowane lokaci tare da tsaftataccen yanki na adiko na goge baki, a hankali tabon zai ƙaura;
  • Za a iya bi da busassun spots daga kwalban fesa tare da cakuda hydrogen peroxide da ammonia a daidai sassa. Bar cakuda don minti 15-20, sa'an nan kuma shafa tabo tare da rigar rigar mai tsabta;
  • tabon da ba su tafi ba bayan jiyya da ammonia da hydrogen peroxide ana yayyafa shi da foda na borax kuma a shafa shi da zane mai tsabta mai tsabta, a wanke da ruwa kuma a bar shi ya bushe.

Rigakafin gado a cikin kayan daki

Kwaron gado na iya shiga gidanku ta hanyoyi daban-daban. Ta hanyar bin waɗannan ƙa'idodi masu sauƙi, zaku iya rage yiwuwar kamuwa da cuta na Apartment tare da kwari:

  • tsaftace ɗakin akai-akai tare da vinegar ko bleach;
  • kiyaye tsari: kada ku zubar da ɗakin da tsofaffin abubuwa da kayan aiki;
  • kar a sayi tsofaffin kayan daki ko kayan tarihi, yana iya ƙunsar parasites ko qwai;
  • Ana bincika duk sayayya a hankali don kasancewar kwari kuma ana sarrafa su idan ya cancanta.
A baya
kwarin gadoYaya tasiri mai tsabtace tururi na bedbug: babban aji kan lalata parasites tare da tururi
Na gaba
kwarin gadoAbin da za a yi don kada kwari su ciji: yadda za a kare jiki daga "masu zubar da jini"
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×