Yadda ƙuma masu haɗari da raɗaɗi ke cizon mutane

Marubucin labarin
Ra'ayoyin 257
2 min. don karatu

Wasu mutane sun yi imanin cewa ƙuma da ke zaune a kan dabbobinsu ba su da haɗari ga mutane. Amma wadannan kwayoyin cutar da ke cin jinin kyanwa ko karnuka suna cizon mutane, musamman yara suna fama da cizon su. Baya ga gaskiyar cewa raunukan ƙaiƙayi sun kasance a jiki, ƙuma na ɗauke da cututtuka iri-iri.

Yadda ƙuda zai iya bayyana

Wadanda ba su da dabbobin gida sun yi imanin cewa ƙuma ba zai iya bayyana a cikin gidansu ba. Amma, kamar yadda gaskiyar ta ce, ƙuma na iya shiga cikin wuraren daga ƙofar ko titi a kan takalma, tare da abubuwa. Tare da dattin titi, ƙwai ƙuma na iya shiga cikin gidan sannan, bayan ɗan lokaci, manya suna fitowa daga gare su. Da zaran an gano bayyanar wadannan ƙwayoyin cuta a kan dabbobi ko a gida, ya zama dole a fara yaƙi da su nan da nan.

Yaya ƙuma ke cizon

Fleas suna cin jinin ganimarsu. Lokacin da aka ciji, ƙuma yana huda fata don "ci jini" kuma gubobi suna shiga cikin rauni tare da miya, suna haifar da iƙira da fushi.

Tushen ƙuma ba ya ƙunshi abubuwan da ke haifar da analgesic, kamar sauran ƙwayoyin cuta, don haka ana jin zafi nan da nan bayan cizon.

Ba duka mutane ne suke jin cizo ba, amma fari ko jajayen tabo suna bayyana akan fata, kuma ƙaramin kumburi na iya bayyana. Cizon ƙuma yana haifar da allergies a wasu mutane.

Ainihin, ƙuma yana lalata sassan jikin da fata ke da laushi da bakin ciki. Wannan shi ne wuyansa, wani ɓangare na kafafu, a ƙarƙashin gwiwoyi, a cikin yankin lumbar. Bayan sun ciji, nan da nan sai su yi tsalle daga wani mutum, su tafi don neman sabon wanda aka azabtar.

Akwai ra'ayoyi da yawa, a kimiyance ba a gwada su sosai ba. cewa ƙuda ba sa cizon dukan mutane:

  • mutanen da ke da rukunin jini na farko sun fi saurin kamuwa da cizon ƙuma, masu rukuni na huɗu suna shan wahala kaɗan;
  • mutanen da ke da bakin ciki da fata mai laushi suna shan wahala daga cizo;
  • Ƙwararrun kyanwa sun fi ƙuman karnuka da yawa, kuma mutane sun fi cin zarafi da kyan gani.

Amma wasu mutane ba sa lura da cizon ƙuma saboda ƙofofin zafi daban-daban.

Mutanen da ke da fata mai laushi na iya jin kaifi, zafi na ɗan gajeren lokaci, jin zafi a wurin cizon. Ciwon daji ko ma rashin lafiyar jiki, rashes a cikin nau'i na urticaria na iya bayyana. A irin waɗannan lokuta, kuna buƙatar neman taimako daga likita.

Taimakon farko don cizon ƙuma

Redness da itching suna bayyana a wurin cizon. don kawar da waɗannan alamun. Wajibi ne a wanke raunuka da ruwan sanyi da sabulu, bi da ruwan barasa, shafa man shafawa da man shafawa wanda ke kawar da itching da kumburi. Domin taimako na bayyanar cututtuka za ka iya amfani da improvised hanyoyin:

  • shafa jakar shayi mai sanyi a wurin da ake cizon;
  • gruel daga soda burodi zai lalata rauni kuma yana taimakawa rage rashin lafiyan halayen;
  • man shafawa da cizon tare da ruwan 'ya'yan itace lemun tsami;
  • ruwan 'ya'yan Aloe zai taimaka wajen rage kumburi da zafi.

Idan kumburi ya faru, ana iya shafa kankara. Idan akwai rashin lafiyar jiki, nemi kulawar likita.

An cije ku da ƙuma?
CizoBabu

ƙarshe

Idan fleas sun bayyana a cikin gidanku ko dabbobin gida, ya kamata ku kawar da su nan da nan ta kowace hanya da ake da su. Tun da fleas na iya ciji ba kawai dabbobi ba, har ma da mutane. Sakamakon cizo na iya bambanta, wasu ba sa jin su, yayin da wasu na iya haifar da mummunan sakamako. Bugu da ƙari, ƙuma masu ɗauke da cututtuka ne kuma suna iya cutar da mutane da su.

Na gaba
FleasYadda ake amfani da sabulun kwalta don karnuka da kuliyoyi daga ƙuma
Супер
1
Yana da ban sha'awa
2
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×