Gwani akan
kwari
portal game da kwari da hanyoyin magance su

Nau'in sarrafa kwaro na kamfanoni

Ra'ayoyin 105
3 min. don karatu

Kowane mutum na iya cin karo da berayen, ba tare da la’akari da aikinsu ko wurin zama ba – birni ko karkara. Wadannan kwari za su iya fitowa a wuraren cin kasuwa, musamman a wuraren abinci na jama'a, a cikin gidaje, ginshiƙan gidaje masu zaman kansu da sauran wurare. Irin wannan unguwa a fili ba ta kawo wani amfani ga mutane. Rodents suna lalata abinci, kayan aiki, tauna wayoyi, amma, abin da ya fi haɗari, kuma suna iya ɗaukar cututtuka masu yaduwa.

Don magance rodents, akwai hanyoyi daban-daban, waɗanda aka haɗa da kalmar "deratization". Wannan kalmar ta fito ne daga harshen Faransanci kuma tana nufin "kashe rodents."

Dangane da girman yaduwar kwari, an samar da hanyoyi daban-daban na kawar da su, kamar tarko, sinadarai, na'urorin ultrasonic da sauransu. Wasu suna da tasiri a kan ƙananan adadin rodents, yayin da wasu ke jure wa manyan yankuna. Don cimma sakamako mai nasara, yana da mahimmanci don nazarin wannan batu dalla-dalla. Sau da yawa, ƙoƙarin masu zaman kansu ba su kawo nasara ba, don haka ana bada shawara don neman taimako daga kwararrun kwararru.

Me yasa ya dace a kawar da beraye da beraye?

Har yanzu ba a san wurin da rodent din suke ba kafin su shiga harabar mu. Sabili da haka, yana da mahimmanci a koyaushe a kiyaye kariya kuma ku guje wa hulɗa da su, saboda gashin su yana iya ƙunsar ƙwayoyin cuta. Rodents, a matsayin mai mulkin, suna fama da cututtuka masu tsanani ga mutane, maganin da ke buƙatar watanni da yawa. Abin da ya sa kashe rodents yana da gaggawa.

Daga cikin cututtukan da rodents ke ɗauka akwai:

  1. Allergy: Wannan shine mafi ƙarancin haɗari na halayen jiki ga beraye da beraye. Yawancin lokaci ana iya samun nasarar magance ta ta hanyar ganin likita da shan tsarin magani.
  2. Annoba: Kwayar cuta daga berayen zuwa mutane na faruwa ne ta hanyar kwayoyin cuta da ke hana su shan jini idan sun ciji. Hakan na iya sa jini ya koma cikin jikin mutum ta wurin rauni.
  3. Rat typhus: Ƙwayoyin ƙuma da kaska waɗanda ke lalata beraye na iya kamuwa da taifus kuma su yada ta ga mutane ta hanyar cizo.
  4. Tetanus: Wannan cuta ce mai haɗari wanda ba kawai ta hanyar rodents ba kuma yana buƙatar magani mai aiki.
  5. Cutar cututtuka (leptospirosis): Ana iya yada cutar ta hanyar cin gurbatacciyar abinci, ruwa ko kwayoyin cuta a fata. Don haka, ya kamata ku guje wa cin ragowar abinci a wuraren da akwai berayen.
  6. Sodoku: Ana iya yada kwayoyin cutar wannan cuta daga dabbobin da suka ci rodents.
  7. Q zazzabi: Kamuwa da cuta yana faruwa ne ta hanyar ci ko shakar najasar bera.
  8. Borreliosis (cutar Lyme): Wannan cuta ce da ba kasafai ba amma mai tsanani da ake yaduwa ta hanyar kaska da ke lalata rodents.

Rodents kuma na iya yada wasu cututtuka irin su pseudotuberculosis, zazzabin baƙar fata, cryptosporidiosis, toxoplasmosis, da erysipeloides. Wadannan cututtuka ba kawai suna da sunaye masu ban tsoro ba, har ma suna da tasiri ga lafiyar ɗan adam.

Yana da mahimmanci a tuna cewa, ba kamar beraye ba, waɗanda kawai ke kai hari idan sun ji barazanar mutum, berayen na iya fara da kansu.

Nau'in lalacewa bisa ga hanyoyin da aka yi amfani da su

Ana iya aiwatar da jiyya na wurare a kan rodents ta amfani da hanyoyi daban-daban, zaɓin wanda ya dogara da matakin infestation. Kodayake mafi kyawun bayani don sakamako mai tasiri shine tuntuɓar kwararru waɗanda zasu iya ƙayyade hanya mafi kyau. Koyaya, zaku iya gwada kawar da rodents da kanku.

Akwai hanyoyi daban-daban na sarrafa kwari:

  1. Hanyar jiki: Ya haɗa da amfani da tarkuna daban-daban (tarkon linzamin kwamfuta, tarkon bera, tarkuna) da magungunan jama'a. Wadannan sun hada da kananzir, tafasasshen ruwa, manne da sauran abubuwa. Wasu mutane suna amfani da gaurayawan siminti tare da karyewar gilashi don rufe tsagewar, wanda ke haifar da rauni ga berayen lokacin da suke ƙoƙarin tauna irin wannan “faci”. Abincin da aka haɗe da guba kuma ana amfani dashi azaman koto, amma wannan hanyar na iya zama haɗari ga dabbobi. Na'urorin Ultrasonic kuma suna cikin hanyoyin jiki kuma suna da fa'idar rashin shafar mutane da dabbobin gida, yadda ya kamata su hana rodents.
  2. Hanyar sinadarai: Ya haɗa da amfani da nau'ikan guba iri-iri da aka yi niyya don ɗakunan kayan aiki, ɗakunan ajiya da gidaje. Duk da haka, ba duk guba ke da tasiri mai tasiri akan kwari ba, kuma, haka ma, na iya haifar da haɗari ga mutane da dabbobi.
  3. Hanyar Halittu: Ya haɗa da yin amfani da kuliyoyi da karnuka, waxanda suke ɓatanci na rodents. Koyaya, kulawar su yana buƙatar ƙarin farashi.
  4. Hanyar iskar gas: Ya haɗa da fesa abubuwa daban-daban akan yanki na abu.

Yana da mahimmanci a lura cewa ana iya amfani da waɗannan hanyoyin don tunkuɗe ko rage yawan rowan, amma ba sa ba da garantin sarrafa roƙon gaba ɗaya.

Nau'in lalacewa bisa ga sikelin rarraba rodent

Ba lallai ba ne don yin odar magani lokacin da rodents sun riga sun haihu. Yana yiwuwa gaba ɗaya ɗaukar matakan kariya don rage yuwuwar asara. Don haka, an samar da ƙarin nau'ikan sarrafa kwaro guda biyu.

Dangane da girman yaduwar rodent, magani shine:

  1. M: Ya haɗa da tsaftacewa na yau da kullun na wuraren ta amfani da samfuran tsaftacewa, rufe duk tsagewa da ramuka a bango, benaye, allunan gindi, da sauransu, kare abinci, tsaftacewa da sanya grille na musamman a cikin samun iska, da sauran matakan.
  2. Mai fada: Ana aiwatar da shi ta hanyar kwararru kuma ya haɗa da kawar da ba kawai rodents ba, har ma da kwari. Ba za a iya gudanar da wannan magani da kansa ba, don haka ƙungiyar kwararrun kwararru ta amfani da hanyoyin ƙwararru da kayan aikin zamani don aiwatar da shi.
Yadda ake Zabar Kamfanin Kula da Kwari

 

A baya
Apartment da gidaSauro a cikin ginshiki
Na gaba
kwarin gadoKerosene don kwari
Супер
0
Yana da ban sha'awa
0
Talauci
0
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×