Abin da beraye ba sa so: Hanyoyi 8 don tsoratar da rodents

Marubucin labarin
1762 views
4 min. don karatu

Beraye makwabta ne masu haɗari. Suna lalatar da kayan lambu, suna hawa rumbu, suna tsoratar da dabbobin gida da sace musu abinci. Haka ne, kuma kawai saduwa da su ba shi da dadi. Suna iya jin tsoro ta hanyar sanin abin da za su ji tsoron bera.

Menene illar beraye

Akwai, ba shakka, a cikin berayen, kyawawan dabbobi. Waɗannan nau'ikan nau'ikan girma ne na musamman waɗanda ba su da wani tashin hankali. Sun bambanta a cikin nau'in, launi da fasali. Kuma saboda sha'awarsu, hankali da kwarjininsu, sun zama dabbobin dabbobi da yawa.

В labarin link za ku iya karanta game da masu ɗauke da irin cututtuka na berayen na iya zama.

Menene beraye suka fi tsoro?

Beraye a cikin birni.

Koyaya, a mafi yawan lokuta, berayen suna da illa. Su:

  • tono hanyoyi a cikin lambuna na dafa abinci da lambuna;
  • lalata kwararan fitila da tushen;
  • tsinke bawon bishiyoyi;
  • satar ƙwai a cikin gidan kaji;
  • dauke da cututtuka daban-daban.

Beraye suna da wayo da wayo. Suna da kyakkyawan ma'anar wari, suna rayuwa cikin fakiti. Bisa la'akari da haka, cutar da suke haifarwa ta ninka sau da yawa. Mai sha'awar karantawa - yadda beraye ke satar kwai.

Menene bera suke tsoro?

Don cire berayen daga yadi ko gidanku, kuna buƙatar amfani da hanyoyin da suke da inganci da aminci. Su taba beraye kawai, kuma su kasance lafiya ga mutane da dabbobi.

Wadanne magunguna kuke amfani da su ga beraye?
Jama'aChemistry da guba

Ultrasonic repellers

Mai hana bera na Ultrasonic.

Mai jujjuyawar Ultrasonic.

Repellers sune na'urori na musamman waɗanda ke fitar da sauti a mitar da ba za a ji ba ga ɗan adam, amma ba sa jin daɗin jin roƙon. Wannan mita ne daga 20 zuwa 70 kHz. Akwai bukatu da dama da suka shafi mai yin tasiri mai inganci:

  • dole ne ya zama babban matsi mai ƙarfi, wanda yake daidai da babban girma ga kunnuwa na ɗan adam;
  • tabbatar da cewa yana yada aikin a cikin radius na digiri 360, kuma ba kawai a hanya ɗaya ba.

Akwai nuances da yawa:

  1. rashin amfani yana cike da ciwon kai ga mutane.
  2. Ana kuma jin sautin a cikin mitoci masu tsayi da dabbobi, da tsuntsaye da dabbobi.
  3. Berayen suna daidaitawa sosai kuma suna saba da sauti.

Kyakkyawan zaɓi zai zama na'urar da ke da ikon canza mitoci. Sannan dabbobi ba za su yi amfani da su ba.

Tasirin waje

Don fahimtar abin da beraye ba sa so, kuna buƙatar komawa ga fasalin su. Yawancin mazaunan dare ne waɗanda suka fi son barin matsuguninsu bayan magariba. Haske mai haske da hayaniya sune abubuwan da ke hana beraye rai.

Suna dacewa da yanayin rayuwa kusa da mutum kuma suna iya girma da ƙarfi a tsawon lokaci, suna bayyana ko da a cikin rana. Amma da farko, zaku iya fitar da rodents daga rukunin yanar gizon, idan kun samar da matsakaicin adadin haske.
Duk wani kara mai tsauri da tsautsayi beraye ne ke ganinsu a matsayin barazana. Idan kun yi amfani da irin wannan "maganin girgiza" daidai, wanda ke nufin ba sau da yawa ba, to, zaku iya tsoratar da kwari.

Af, berayen suna da saurin kamuwa da damuwa har ma suna iya mutuwa daga gare ta. Wannan kuma 19 ƙarin abubuwan ban mamaki game da waɗannan dabbobi na iya zama karanta mahaɗin.

Fadakarwa

Abin da beraye ba sa so.

Berayen suna da wayo kuma suna da hankali.

Kwararru kuma suna amfani da siginar ƙararrawa na berayen da kansu. Ana yin rikodin ta akan na'urori na musamman waɗanda ke da ikon watsa mitoci kaɗan kuma kunna a matsakaicin ƙarfi.

Amma wannan hanyar kuma tana da nuances:

  • rodents suna amfani da su akai-akai;
  • yin rikodin sauti a gida yana da matsala.

Sauran dabbobi

Berayen dabbobi ne na zamantakewa kuma suna rayuwa a cikin wani yanki mai kyau wanda zai iya adadin har zuwa mutane 2000. Idan an ga dabba ɗaya a cikin gida ko a wurin, mai leken asiri ne wanda ke gudanar da bincike. Amma akwai dabbobi da yawa waɗanda ba sa son beraye kuma suna guje wa irin wannan kamfani.

Beraye suna kai hari ga wasu dabbobi?

A cikin kare kai, i. Suna iya tsalle sama kuma ba sa tsoron dabbobi sau da yawa girma fiye da kansu.

Shin suna cizon mutane?

Yana faruwa. Amma sun fi son kada su fara kai hari.

Me za a yi idan bera ya ciji?

Tun da yake suna ɗauke da cututtuka daban-daban, da farko, dole ne a bi da rauni. Sannan a tabbatar da ganin likita.

Karnuka masu kama bera ne

Wasu nau'ikan karnuka, dachshunds da terriers, mafarauta ne na halitta kuma suna iya kama matsakaicin bera cikin sauƙi. Amma ko da kasancewar su a kan shafin zai riga ya zama kariya mai kyau - warin su da ƙarar murya yana fusatar da rodents.

Cats

A zahiri, ba muna magana ne game da dabbobin gida da nau'ikan da ba su da ilhami na farauta kwata-kwata. Amma akwai felines da sauƙi ko da fada da berayen.

Ko da yake sau da yawa ba a buƙatar wannan, dabbobi kawai suna kewaye wuraren da wakilan dangin cat ke zaune.

Macizai

Wuraren da ke cikin dausayi ko kusa da kurmi sukan zama mazaunin macizai. Beraye ba su taɓa shiga irin waɗannan wuraren ba. Amma mutane kaɗan ne ke son fara ɗaya daga cikin macijin musamman.

Koyaya, wasu suna amfani da irin wannan hanyar wayo - sun yarda a cikin shagunan dabbobi, gandun daji ko terrariums don samun ragowar rayuwa. Ya isa a watsa waɗannan kayan lokaci-lokaci a kusa da wurin don aiwatar da rigakafin berayen.

Tsire-tsire masu korar beraye

Waɗannan duk nau'ikan ƙamshi ne na ganyaye da ciyayi waɗanda ba sa son ƙamshin ƙamshin dabba. Ana iya dasa su a kusa da kewaye ko amfani da su bushe. Magungunan jama'a waɗanda beraye ke tsoro sune:

  • cilantro;
  • coriander;
  • daffodils;
  • calendula;
  • ruhun nana;
  • dattijo;
  • saman tumatir;
  • tushen baki;
  • hellebore;
  • sagebrush;
  • dattijo;
  • daji Rosemary.

Hakanan akwai yiwuwar sakamako - wasu ganye suna da haɗari ga mutane kuma dole ne a shirya gaurayawan daidai, tare da safofin hannu masu kariya.

Rodents ba su yarda da warin maganin shafawa na Vishnevsky ba. A farkon bayyanar kwaro, ulun auduga na yau da kullun da aka jiƙa a cikin kayan magani zai taimaka kuma an shimfiɗa shi a kewaye.

Ayyuka masu aiki

Idan gwagwarmayar gwagwarmaya da matakan kariya ba su taimaka ba, wajibi ne a ci gaba zuwa ayyuka masu aiki. Waɗannan sun haɗa da:

  • tarkuna;
  • guba mai guba;
  • tarkuna masu rai;
  • kwararru.

A cikin zaɓi na labarai akan hanyoyin haɗin gwiwa, ana ba da shawarar ingantattun hanyoyin da za su taimaka korar berayen daga rukunin yanar gizon ko gida. 

ƙarshe

Maƙwabta tare da berayen daji koyaushe ba su da daɗi ga mutane. Suna kawo babbar illa ga tattalin arziki, lambun da kuma mutumin da kansa. Idan kun san abin da beraye suke tsoro, zaku iya tsayayya da waɗannan rodents masu cutarwa ko hana su bayyana kwata-kwata.

Yadda ake kawar da berayen mafi kyawun hanyar jama'a.

A baya
RatsVole na ruwa: yadda ake ganowa da kawar da beran tsuntsayen ruwa
Na gaba
RatsYadda za a magance berayen duniya a cikin lambu: Hanyoyi 7 masu tasiri
Супер
1
Yana da ban sha'awa
2
Talauci
1
Tattaunawa

Ba tare da kyankyasai ba

×